• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chạy Android trên TouchHD?

tantaitv

có ai biết cách boot android trên HD không chỉ mình với!tìm mãi mà không được,muốn boot vào android thử xem sao?

romeovietnam

Theo bài của bác Poisonpure bên tinhte:
Link tải về bản Android 1.0:
Mã:
http://www.gavero.com/pichurri/blackstone/android_cupcake/android_cupcake_2009-03-10.zip

Cách boot vào Android:
1. Giải nén ra thư mục tmp
2. Copy toàn bộ thư mục tmp vào thư mục gốc trên Storage Card.
3. Mở file DEFAULT.TXT trong thư mục Storage Card/tmp/Boot. Bỏ dấu "#" phía trước của dòng [#set INITRD initrd-android10.bin] . Save
3. Không đồng bộ với PC qua activesync, tháo cáp USB khỏi PC
4. Rút bút ra khỏi máy
5. Chạy haret.exe
6. Nhấn Run - Quá trình boot load mất khoảng 1 phút.

tantaitv

không tìm thấy #set INITRD initrd-android10.bin bác à!Bác có thể hướng dẫn cụ thể không?cái ở trên thì lại tìm thấy trong phần Default của bác ấy kèm theo chứ không tìm thấy trong mục tải về!

romeovietnam

Theo tớ nghĩ bản mới tải về thì chỉ việc chạy luôn file Haret.exe.
Máy bạn win 6.1 hay 6.5. Mình đã up bản 6.5. Chạy file này lúc load toàn đơ, ko load được, cậu thử thử trên 6.1 xem sao ?

tantaitv

mình đã thử đưa về 6.1 và chạy nhưng vẫn bị bạn à!mà người úp bài hướng dẫn bên tinh tế thì lại biệt tâm!thật pó tay luôn!làm mình mừng hụt!

haite

cac bac oi cuu e voi .may cua e tu nhien bi tat nhan nut nguon ma man hinh ko ien nhung may van chay 'co cach nao phuc hoi ko ha cac bac

HuynhThanh

cac bac oi cuu e voi .may cua e tu nhien bi tat nhan nut nguon ma man hinh ko ien nhung may van chay 'co cach nao phuc hoi ko ha cac bac

Lỗi này do các bản rom gốc theo máy đấy bạn à! Úp lên các bản mới hơn sẽ ok!

PS: Lần sau viết bài nhớ bỏ dấu nha bạn!