• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chạy HĐH Android trên HTC Imagio

TranThanhqx1

bác nào cài rồi cho ý kiến đi!mình cũng đang tìm hiểu mà sao k thấy các bác hưng thú về vấn đề này nhỉ!hjx!
chờ Rom mới lâu wa!

lampn

Mình thử rồi nhưng khi boot thì nó thông báo thằng Imagio bộ nhớ trong máy free còn có 0MB nên không load tiếp được treo luôn. Chắc phải đơi có HSPL để up rom khác chứ cái rom này tốn bộ nhớ lắm. hix hix.

Vitdao

Well-Known Member
Mình test cái này đã lâu, nhưng mất máy rồi nên không post hình và hướng dẫn chi tiết cho các bạn được.
Các bạn chỉ cần down file ở link trên xong về giải nén ra, copy toàn bộ vào thư mục gốc của thẻ nhớ (Root) =>thay file default.txt bằng file startup.txt => xong nhấn vào file chạy là ok.
Lưu ý khi nhấn vào file chạy các bạn phải chịu khó đợi, cũng hơi lâu.
Bản này đã chạy được 1 số thứ, 1 số cái khác chưa hoạt động như gps...

lungtungbeng

mình đã chạy rồi.vì đây là bản beta nên có quá nhiều lỗi: không nhận g-sensor, vuốt k êm, audio k có, các phím cứng k có tác dụng, chỉ có phím giảm volume bên sườn có tác dụng như là nút Home, tuy nhiên cũng làm giảm âm luôn. k detect contact từ sim card. k bật được wifi, GPS và bluetooth. Nói chung chỉ dùng đê biết và để hi vọng cho tương lai có thể chạy đc 2 hệ điều hành

drnothing

các tín đồ của android có thể trải nghiệm hệ điều hành này ngay trên các máy chạy WM (cụ thể đã chạy được trên con imagio)
http://forum.ppcgeeks.com/showthread.php?t=104666
mời các pro cùng nghiên cứu.

Đã thử nhưng không chạy được - treo máy hoặc tự khởi động lại
Lý do: Không biết, một số người bảo là do thẻ nhớ, tôi đã thử 2 cái thẻ nhớ khác hãng, khác dung lượng, kết quả là vẫn treo máy hoặc tự khởi động lại!!!

Tôi đã đăng một bài trên XDA forum, hy vọng họ sẽ sớm phát triên Andorid cho Imagio! Hy vọng anh em vào hưởng ứng vote cho dòng "Tôi cần Andorid cho HTC Imagio"
Development ANDROID for HTC Whitestone (IMAGIO)? -> I need

Topic yêu cầu Andorid cho HTC Imagio tại đây
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=642194

Chỉnh sửa cuối:

dungchay

Ai không chạy đc thì download File này
BUng file ZIP ra. Dùng active sync ném toàn bộ files trong thư mục đó (ko phải nguyên thư mục nhé! các files bên trong cơ) vào Root của thẻ nhớ! sau đó rút cable USB ra. muốn đủ RAM thì nên disable TF3D (Manila sense) và tắt cả Titanium đi... sau đó dùng trình quản lý file bất kỳ > vào Root của thẻ > Chạy HARET.exe > đợi 1 lúc. Android sẽ xuất hiện... :D
Đã test tốt trên Máy mình...

PS: Phím Xanh (Hangup) hoạt động như nut Menu của Android thật ( đôi khi ra cả keyboard :)) )

Chỉnh sửa cuối:

dungchay

Firefox va IE có vấn đề với Host Filefactory. mình thử = Opera thì ok, link vẫn ngon lắm :X:X:X

PS: Không thì tắt IDM (nếu có) sau đó F5 vài lần, mình vừa thử... Link sống nhe răng :D

kqminh

thanks , vác máy về nhà lại down ok , cáp quang fpt lởm thật , bị chặn tùm lum

ttmq

Đã chạy thử thành công, chạy thử chó đã đời chứ ko dùng được.
Anh em cứ theo bác dungchay mà mần là chạy đó, nên thử tí cho biết...

kqminh

đã chạy thử , sóng nhận dc nhưng thoại th2i ko nghe tiếng gì cả , có rung nhưng ko có chuông , nói chung phần âm thanh mất hoàn toàn , wifi ko chạy dc , mà bí nhất là các phím cứng ko nhận dc , nên ko báck ra menu chính dc, chì có nước soft reset về WM rồi vào lại , chạy cũng nhanh phết các bác ợ, cái này em nghĩ mà fix dc mấy cái driver để nhậm phím cứng và wifi thì tuyệt , chỉ cần nó nhận dc nút menu và 2 nút nghe gọi là đem khoe chúng bạn dc rồi , chờ vậy , giao diện của android nhìn đẹp nhỉ , chắc kiếm con android về nghịch

Gửi bác Dungchay
mình cah3 thể náo attach file trên này cho bác dc , mình mail cho bác vậy

Chỉnh sửa cuối:

kqminh

gửi bác dungchay
bác cho cái mail tui gửi cho , chả thế nào att file dc , potay

Tuong_duc_hong

mình đã dùng thử từ hồi dùng hd1, nay thử trên imagio, tóm lại dở òm, chỉ để nhìn cho vui thôi, máy chạy rất chậm, cảm ứng kém lắm... xem hình ảnh và video hay bị treo...

ctheanh

có vẻ như mọi người không hào hứng cho lắm nhỉ.cũng muốn thử nhưng mà thấy im ả quá