• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ các ứng dụng cho HTC PHOTON (HD Mini)

kenu97

E thấy hiện HDmini có khác ít software nên mạo muội lập topic này để mọi người cùng chia sẻ các phần mềm dùng được cho em bé HVGA này nhé.

Theo cảm nhận cá nhân thì các phần mềm ko cần yêu cầu nhiều về hình ảnh, đồ họa như Magic call, Lịch việt.....hay các tools khác đều dùng chung với các dòng máy khác được.
Đa số e thấy ko dùng đc là các Game thiết kế cho các dòng QVGA hay WVGA. Hiện tại thì ngoài các tools cơ bản thì e có cài 1 số soft free từ Marketplace e có cài thử 1 vài soft khác, sẽ update sau.

Mời các bác cùng chia sẻ nhé.

(so ri chú Quang cháu nhanh tay làm topic trước hehe)

PhamQuang

Manager
CorePlayer 1_3_6_B7427 (HD Mini)​

Bình thường cài CorePlayer sẽ chạy lỗi trên HD Mini, đôi khi chỉ có âm thanh mà không hình.

Cài phiên bản duới đây, mình đã chỉnh sửa CAB lại nên chạy trên HD Mini rất tốt.

Link tải CAB:
[HIDE][DOWNLOAD]http://hotfile.com/dl/47135498/781a63b/CorePlayer_v1_3_6_B7427_HDMINI.7z.html[/DOWNLOAD][/HIDE]

kenu97

Đúng món cháu cần, tks chú Q, hôm qua cứ loay hoay mãi, cuối cùng là phải remove

Le_Ha

soft em này chưa nhiều lắm chú nhỉ :D HD2 có xài chung soft với em này được không hả chú ?

soft em này chưa nhiều lắm chú nhỉ :D HD2 có xài chung soft với em này được không hả chú ?
HD2 có màn hình WVGA nên các soft yêu cầu về chuẩn màn hình WVGA thì sẽ không chạy được trên HD Mini màn hình HVGA đâu bạn ạ...

haidaicayk

Đây là danh sách các PM sử dụng được cho HTC HD Mini(từ XDA-dev) mình nghĩ sẽ có ích cho các bác mới sử dụng HD mini::D
Skype v3.0.0.256 For Windows Mobile
BsB Tweaks 1.6
ArkSwitch v1.1.4
HTC Task Manager 2.0.31261.1
Fiver
Endomondo Tracker
Shazam
Total Commander
Meon Lite
Resco explorer 2010
Resco photo manager
Pim backup
CleanRAM
Data Controller
MiCarrito
Space Time 3.0
NewsBreak 2.1.1.1107
GoogleMaps 4.1.0
CorePlayer v1.3.6 build 7427
SPB Wireless Monitor v3.1.0 build 1275
SKTools
PocketRAR 3.92 Beta
TCPMP
Palringo
HD Tweak
Registry Editor

Sơ lược thế, có gì các bạn tham khảo thêm bên forum XDA: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=667987
Chúc vui
:p

tuantuantuan

Xin Giúp

Cám ơn Bác vì phần mềm có ích , tiện đây Bác cho hỏi trước đây em sử dụng phần mềm Skyfire để duyệt web , nay cài lên con HD mini không sử dụng được . Như vậy hiện nay có bản nào sử dụng tương tự như Skyfire cho con Hd mini không ạh. Thank Bác nhiều.

khamnguyen

thank bạn nhiều mình mới tậu 1 em HD mini đây, nhug có 1 số PM cũa HD2 nó chạy ko dc, có nữa thì bạn úp lên cho a/e nhé thanks bạn lần nữa

oosalem

hd mini thật khó hiểu.có ai sài cài ctrinh tự dộng ghi âm cuộc dt ko.cài vô thì rất tốt nhưng khi sử dụng rất lạ, khi bắt đầu ghi âm cuộc gọi đều mất mic, có ai như vậy ko? mình cài nhiều ctinh khác nhau nhưng tất cả đều bị như vậy hết, mong dc sự giup đở của mọi người

hd mini thật khó hiểu.có ai sài cài ctrinh tự dộng ghi âm cuộc dt ko.cài vô thì rất tốt nhưng khi sử dụng rất lạ, khi bắt đầu ghi âm cuộc gọi đều mất mic, có ai như vậy ko? mình cài nhiều ctinh khác nhau nhưng tất cả đều bị như vậy hết, mong dc sự giup đở của mọi người
Có thể bị đụng với phần mềm nào đó thôi. Nếu có thể bạn HardReset rồi cài lại thử xem có còn lỗi đó nữa không nhé....

HardReset như thế nào vậy bạn. Có thể chỉ mình được không
Bạn tắt máy, sau đó bạn nhấn và giữ đồng thời 2 phím Volume Up và Volume Down, nhấn Power. Khi màn hình hiện thông báo thì nhả 2 phím kia ra và nhấn tiếp phím Volume Up để bắt đầu HardReset...

oosalem

Có thể bị đụng với phần mềm nào đó thôi. Nếu có thể bạn HardReset rồi cài lại thử xem có còn lỗi đó nữa không nhé....

cám ơn bạn. minh đã làm hết rồi. rom góc và rom của bác Quang đều bị như vậy hết . mong tìm dc ctrinh có thể sài dc cho hd mini

phongluuhocsinh

Ai có phần mềm chat yahoo nào giống pc cho máy này ko? Với cả các pác hướng dẫn e cài ứng dụng java cho máy này với

o0oThienSuo0o

Bạn Up lai ROM SHIP. Sau đó Up ROM COOK xem sao. trước tôi cũng gặp vài lỗi khác nhưng sau đó hết rồi. bản V03 của bác Quang hay lắm

kenu97

Ai có phần mềm chat yahoo nào giống pc cho máy này ko? Với cả các pác hướng dẫn e cài ứng dụng java cho máy này với
E có Beejive này bác dùng thử xem, cá nhân e thích cái này nhất trong tất cả soft hỗ trợ chat. Vì quen dùng từ Beejive trên BB rồi \-/