• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Chia sẽ] Cách chép nhạc mp3 từ PC vào iphone qua itune mà không làm mất nhạc cũ!

TatDat_Canon

Cái này có lâu rồi nhưng chưa thấy ai share viết ra để ai chưa bết xài nhé.

Itune từ 10.0 trở lên mình phát hiện có chức năng chép Mp3 qua iphone mà ko mất nhạc cũ.

Cách làm:

Mở thư mục chứa file mp3, chọn nhạc cần chép và nhấn Ctr + C (nhớ là nhấn ctr+c nha, thực hiện các thao tac khac như nắm keo hay edit copy và paste đều không có tác dụng)

Vào itune, click vào itune như trong hinh và nhấn CTR + V nhạc sẽ được chép vào iphone mà không mất nhạc cũ.

Bổ Sung:

Phương pháp này cũng áp dụng cho cả file movie *.mp4 và ringtones *.m4r nữa, tuy nhiên khi thực hiện lại việc đồng bộ (Sync) thi toàn bộ những file chép bằng cách này sẽ mấy hết.

Chỉnh sửa cuối:

thangku1989

có cách nào khắc phục được tình trạng của ứng dụng không bạn vì mỗi khi app ứng dụng mới vào là nhưng ứng dụng cũ đều mất hết

hieuans84

vậy mình chỉ cần nhấn ctrl+c và ctrl+v là itune tự động chuyển vào iphone mà ko cần nhấn Apply hả bạn?