• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ cách dùng 3G miễn phí trên G1 và có thể các máy khác (tested)

gunzok

Mấy hôm vọc con G1 của e vào mạng nhiều nên quyết định mua cái thẻ miễn phí GPRS của Viettel mà ngta vẫn bán đầy trên mạng với giá 25k được miễn phí 300MB/tháng nhưng riêng của VT khuyến cáo chỉ dùng cho GPRS chứ 3G thì ko , mấy hôm e nạp vào chỉ bất use 2G only để vào mạng bằng EDGE của VT thì thấy đúng là có trừ dung lượng , nhưng vô tình khi cài pm apndroid vào dùng thử thì bật 3G của máy lên , sau đó vẫn dùng 3G để lướt web và thấy vẫn trừ vào dung lượng miễn phí , đã test đi lại rất nhiều lần khi chuyển từ 2G sang 3G dùng nhưng khi dùng 3G vẫn chỉ trừ vào dung lượng KM.như vậy dù thẻ đó chỉ hỗ trợ miễn phí cho thuê bao đk GPRS và ko hỗ trợ cho thuê bao 3G ( thuê bao đã đk 3G ko thể nạp đuọc thẻ này ) . vậy e xin chia sẻ với các bác dùng G1 hay vào mạng nhiều như e :
1. Cần 1 sim VT đăng ký GPRS , nếu đã đk 3G thì phải hủy ( nên đk gói D0 ) , mua 1 thẻ miễn phí GPRS VT 300mb/tháng nạp vào ===> xong ,kiểm tra có 300MB .
2.cài đặt APN cho máy với cấu hình APN : v-internet sau đó save lại .
3. vào settings -> wireless control -> mobile network -> use only 2G -> thoát ra khi nào có chữ E thì sử dụng để vào web dùng thử để kiểm tra tốc độ và dung lượng thì đúng là EDGE và có trù DL .
4 . vào lại theo các bước trên và bỏ chọn ở use 2G đi , đợi 1 lát sẽ hiện ra sóng 3G và và bắt đầu sử dụng . vào youtube xem video để kiểm tra tốc độ và dung lượng thì đúng là tốc đọ 3G và vẫn trừ vào dl miễn phí ====> quá hay
:))
lưu ý là thuê bao của e ko hề đk 3g nhưng vẫn lướt web xem video ko hề giật với tốc độ 3G ( đã test nhiều lần ) . cách này test trên máy e dùng rom superD1102 non hack ram . ( chưa thử trên máy khác )
cái này e nói luôn e là người dùng chứ ko phải mấy ông bán thẻ đâu nhé , các bác đừng hiểu nhầm , có cách hay e chia sẻ thôi, ai làm được thanks e cái nha :D
. :bounce::bounce::bounce::bounce:

longquan0911

test thử xem sao, còn mình toàn dùng 3G của vina tethering vs con lap thì down lên tận 600kbs, 3G vina thì good mà trừ tiền kinh khủng nhưng mà cả tháng nay, nạp 20k vào đăng ký gói cước U1 hết 12k còn lại 8k dùng nt gọi điện chừa lại khoảng 3k để đấy dùng 3G đến gần hết ngày.