• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng C5-00.2

Nghi_421

Member
Tôi mới sài con C5-00.2 được thời gian ngắn nhận thấy máy chạy được, tốc độ nhanh, camera 5.0, ram 256 nên cơ bản chạy rất ổn định. Vì đã hack máy nên cơ bản đã khai thác được các tính năng tác dụng của nó, tuy nhiên khi muốn update fw từ 071.003 nên 081.003 bằng điện thoại thì đều thất bại. Bạn nào dùng lâu có kinh nghiệm cùng thảo luận và chỉ bảo giúp. Thank

drfinger

Máy mình cũng C5-00.2, nhưng FW của nó đã là 081.003 luôn rồi chứ có phải 071 đâu nhỉ.

drfinger

Con C5-00.2 của mình có 1 hiện tượng khó chịu, đó là khi có cuộc gọi đến thì nó báo pin yếu và chuyển sang chế độ Power Save, màn hình tối mờ, mặc dù lúc đó pin vẫn đang còn đầy (thỉnh thoảng thôi chứ không phải lúc nào cũng vậy). Sau đó phải tắt rồi mở máy lại thì nó mới báo đúng pin. Mình mới mua con C5 này và cũng chỉ mới sạc 1 lần thôi nên k0 biết sau khi sạc vài lần thì nó có báo đúng hay không nữa.

Nghi_421

Member
Con C5-00.2 của mình có 1 hiện tượng khó chịu, đó là khi có cuộc gọi đến thì nó báo pin yếu và chuyển sang chế độ Power Save, màn hình tối mờ, mặc dù lúc đó pin vẫn đang còn đầy (thỉnh thoảng thôi chứ không phải lúc nào cũng vậy). Sau đó phải tắt rồi mở máy lại thì nó mới báo đúng pin. Mình mới mua con C5 này và cũng chỉ mới sạc 1 lần thôi nên k0 biết sau khi sạc vài lần thì nó có báo đúng hay không nữa.
Tôi nghĩ chắc con của bạn có vấn đề gì rồi, theo tôi bạn thử fomast lại xem sao(lệnh *7370#)

drfinger

Tôi nghĩ chắc con của bạn có vấn đề gì rồi, theo tôi bạn thử fomast lại xem sao(lệnh *7370#)
Thanks, nhưng reset thì không ăn thua gì rồi. Mình tưởng là máy chưa nhận đúng dung lượng pin nên xả pin sạc lại rồi, đã thử format 4 ngón vẫn k0 được, sau đó chạy lại ROM vẫn thế. Đưa ra cho người quen test nguồn thì mới biết là máy hỏng (kẹp nguồn 4,1v mà máy vẫn báo pin yếu, còn 3,9v thì nhấn gọi là tắt ngủm luôn). Hic, hiện đang chờ sửa.
Nói tóm lại là con C5-00.2 dùng rất sướng, chỉ có điều hên xui, ai gặp máy lỗi nguồn thì chịu. :)

jonathanvirgo

Tôi mới sài con C5-00.2 được thời gian ngắn nhận thấy máy chạy được, tốc độ nhanh, camera 5.0, ram 256 nên cơ bản chạy rất ổn định. Vì đã hack máy nên cơ bản đã khai thác được các tính năng tác dụng của nó, tuy nhiên khi muốn update fw từ 071.003 nên 081.003 bằng điện thoại thì đều thất bại. Bạn nào dùng lâu có kinh nghiệm cùng thảo luận và chỉ bảo giúp. Thank

Mình cũng dùng C5-00.2 .Mình up lên 081 lâu rồi. Dùng nokia suite up lên bình thường

dangkientkt

Mình cũng dùng C5-00.2 nhưng tự nhiên giờ gọi video máy cứ báo là đang chờ nạp hình video là sao, mấy hôm trước mình vẫn dùng bình thường. giúp mình với

leminh98

em vừa mới sử dụng con này mấy ngày nên ko rành lắm, nhưng cứ lâu lâu nó lại hỏi có connect internet (chọn điểm truy cập viettel internet hay viettel wap) hay ko là sao mấy bác. mà lúc em restore factory thì vẫn thấy cái gmail cài lúc trước vẫn còn, vẫn nhớ các trang web đã truy cập.

em bấm nút home để xem tiến trình thì thấy chỉ có menu và standby thui (dù đã cho nó connect và biểu tượng 3g đang truy cập). s60v3 reset factory có hết virus ko mấy bác?

Nghi_421

Member
Mình cũng dùng C5-00.2 nhưng tự nhiên giờ gọi video máy cứ báo là đang chờ nạp hình video là sao, mấy hôm trước mình vẫn dùng bình thường. giúp mình với
Bạn thử fomat lại máy xem

winboo1609

c5-00 bị lỗi phần mềm chăng?

Chiếc c5-00 của mình giờ k biết bị lỗi phần mềm hay sao nữa. Dùng đc tầm 1 tháng là phải reset toàn bộ máy, k thì chạy chậm rì rì ( dù k download hay copy gi cả, chỉ nghe,gọi, nhắn tin), Thi thoảng tự khởi động lại máy, Tin nhắn đến k kêu, k rung ( dù để chế độ bình thường)...
Ai có thể giúp mình với đc k? Máy thuộc s60v3
thanks mọi ng`
P.s: trc đây 1 lần máy tự cập nhật pm, nhưng bạn mình k biết tắt đi từ đấy hay bị lỗi hẳn. Dù mình đã cập nhật lại ( kiểm tra phần mềm).
Ai giúp mình với, k cứ 1 tháng reset 1 lần thế này k lưu đc tin nhắn...... :(:)(:)((

nhockfc

khuyên bạn nên chạy lại phần mềm của máy. nếu còn bảo hành thì lên nokia care họ chạy cho, nhanh lắm. Còn rảnh thì có thể tự làm, tải FW của máy trên navi firmware về và flash với JAF, nhanh chóng và an toàn. chúc bạn thành công!

winboo1609

khuyên bạn nên chạy lại phần mềm của máy. nếu còn bảo hành thì lên nokia care họ chạy cho, nhanh lắm. Còn rảnh thì có thể tự làm, tải FW của máy trên navi firmware về và flash với JAF, nhanh chóng và an toàn. chúc bạn thành công!

bạn có thế cho mình link hướng dẫn k? hic

leminh98

c5 không hỗ trợ xem lại call during detail trong các cuộc gọi phải không các bác. chỉ cho xem lúc gọi, lúc kết thúc gọi, và thông tin về toàn bộ thời gian gọi của phone? em tìm mãi mà chẳng thấy đâu. có soft nào sửa được điểm này không các bác?