• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chinese99 UIQ3 v1.0- Chương trình học tiếng hoa nhanh chóng

tommynguyen1961

Chinese99 UIQ3 v1.0
Chương trình học tiếng hoa nhanh chóng

Chinese99 là chương trình hữu dụng cho mọi người học tiếng hoa 1 cách nhanh chóng. Nó bao gồm 200 câu nói thông dụng nhất trong đời sống và được trình bày bởi 1 giọng đọc rất chuẩn và rõ ràng. Người mới bắt đầu học tiếng hoa cũng có thể viết theo những kí tự chữ có hổ trợ trong chương trình.
Nó thật sự là 1 sổ tay thú vị cho các bạn mê tiếng hoa đấy.Biết 1 số câu chào hỏi tiếng hoa cũng hay đấy nhỉ :D:)) !!!

Link download:
http://www.4shared.com/file/117920016/67241c9f/chinese99.html

ModeratorVipp

ctrình này trước Congvoi cung cấp rồi, về sau link ngỏm, ko ai down được nữa, bây giờ bạn tomy lại up lên, thật tuyệt! Chương trình rất hợp cho các bạn học tiếng trung giai đoạn đầu ( 1 năm đầu) luyện nghe.

ps:Còn ai muốn chương trình luyện nghe cao cấp như nghe tin tức dành cho người học xong ít nhất 3 năm tiếng Trung, HSK tối thiểu cấp 7 trờ lên thì fải làm răng???

tommynguyen1961

非常好,你很厉害。。。哈哈。

Từ này là cái gì vậy em?:))

ctrình này trước Congvoi cung cấp rồi, về sau link ngỏm, ko ai down được nữa, bây giờ bạn tomy lại up lên, thật tuyệt! Chương trình rất hợp cho các bạn học tiếng trung giai đoạn đầu ( 1 năm đầu) luyện nghe.

ps:Còn ai muốn chương trình luyện nghe cao cấp như nghe tin tức dành cho người học xong ít nhất 3 năm tiếng Trung, HSK tối thiểu cấp 7 trờ lên thì fải làm răng???

Đúng là bài này lần trước congvoi đã post trong tồng hợp ứng dụng của uiq3 rồi nhưng do có 1 số người bạn của mình muốn mình tìm giúp nên mình đưa ra đây luôn cho dễ download.

SE990i

不好意思。你不可以写中国字。因为 有 的 人 他 看 不 懂。哈哈。
Tạm dịch :Cái gì vậy nhỉ,lâu lắm rồi mình chưa nói tiếng Hoa,cám ơn bác nào đã post lên đây nha.Ha ha
Các bác kiểm tra xem em có dịch thiếu hay thừa gì không,đếm hộ em nha,em cố gắng lắm mới tìm ra được mấy câu cho nó khớp ý lắm đấy.Đa tạ đa tạ

Thêm 1 nghĩa nữa : Cậu không hiểu tiếng trung Quốc chăng ?
2 câu này bác nào thấy đúng câu nào thì vỗ tay hộ em cái,keke

SE990i

Phiên âm
"Bù hăo yi si, ni bù ke yi xie Zhong Gúo zì. Rúguo you de rén ye kàn bù dong, haha"
Các bạn thấy mình dịch hay thì vỗ tay nhá :D

anhtuan206

Tạm dịch :Cái gì vậy nhỉ,lâu lắm rồi mình chưa nói tiếng Hoa,cám ơn bác nào đã post lên đây nha.Ha ha
Các bác kiểm tra xem em có dịch thiếu hay thừa gì không,đếm hộ em nha,em cố gắng lắm mới tìm ra được mấy câu cho nó khớp ý lắm đấy.Đa tạ đa tạ

Thêm 1 nghĩa nữa : Cậu không hiểu tiếng trung Quốc chăng ?
2 câu này bác nào thấy đúng câu nào thì vỗ tay hộ em cái,keke

Phiên âm
"Bù hăo yi si, ni bù ke yi xie Zhong Gúo zì. Rúguo you de rén ye kàn bù dong, haha"
Các bạn thấy mình dịch hay thì vỗ tay nhá :D
=D>=D>=D>=D>=D>=D>.hay bạn dịch rất hay.=D>=D>=D>=D>=D>=D>

SE990i

Anh em UIQ nhà ta nhiều người giỏi tiếng Hoa quá nhỉ =D>

Nếu nói đúng ra và dễ hiểu thì là tiếng Tàu,mà các biết sau chữ Tàu là có chữ Lao,cái gì tự hiểu nha ^^,

thaiminh40

Giá như có soft dạy chữ nho hay chữ nôm nhỉ :D Biết chữ nho vẫn tốt hơn biết chữ Tàu

anhtuan206

Giá như có soft dạy chữ nho hay chữ nôm nhỉ :D Biết chữ nho vẫn tốt hơn biết chữ Tàu

sao bác lại bảo biết chữ nho,nôm tốt hơn chữ Trung?bác muốn học chữ nho để làm gì vậy?:-?.

Chỉnh sửa cuối:

votudi

Chữ Nho là chữ Tàu chứ còn gì nữa, là dạng chữ Tàu phồn thể. Trung quốc đại lục giờ chủ yếu dùng dạng Giản thể. Đài loan, Hồng kông vẫn dùng dạng Phồn thể. Giản thể và phồn thể giống nhau đến 50%. Chữ Nôm thì mới là khác, là sp của người Việt xưa, nhìn na na chữ Tàu nhưng kỳ thực là khác hẳn.
Chữ Tàu là chữ quốc ngữ của Tàu.
Chữ Nho là chữ quốc ngữ Tàu, về sau là chữ Quốc Ngữ của Việt Nam dùng mấy trăm năm.( Chữ Quốc ngữ mà người Việt Nam đang dùng bây giờ, tính từ lúc xuất hiên đến nay chưa được 100 năm, tính từ lúc hoàn thiện mấy chữ cái "d, gi, z" cho tới giờ thì mới được khoảng 60 năm).
Chữ Nôm chỉ được dùng trong sáng tác thơ văn, không được dùng làm chữ Quốc ngữ của Việt Nam.

Chữ Tàu đọc theo âm tàu.
Chữ Nho đọc theo âm Hán Việt.
Chữ Nôm đọc theo âm Việt.

Hy vọng mọi người ko lẫn lộn Tàu, Nho, Nôm, Hán nữa. Mỗi loại đều có cái hay riêng.

bạn Moderatorvipp này định làm răng thì làm đi!

thaiminh40

sao bác lại bảo biết chữ nho tốt hơn chữ Trung?bác muốn học chữ nho để làm gì vậy?:-?.

2 cái là một nhưng mình thích chữ nho vì mình là người việt.
Để hiểu rộng hơn về tiếng việt và có thể đọc sách tàu nếu thích :D

XiaoGui

hix,diễn đàn nhiều cao thủ tiếng Trung quá,em thật ko dám múa rìu qua mắt thợ >:)

anhtuan206

2 cái là một nhưng mình thích chữ nho vì mình là người việt.
Để hiểu rộng hơn về tiếng việt và có thể đọc sách tàu nếu thích :D

mình cứ tưởng bạn học để sau này có thể đi làm ...ông đồ và cũng có thể đi viết...sớ đi lễ cơ.
mình cũng học chữ phồn thể này.có thể làm ...ông đồ được rồi.=))
xiaogui khiêm tốn quá.hix!

ModeratorVipp

Đúng là trong box uiq nhiều cao thủ tiếng tàu thật, cao thủ nhất chính là tui, hehehe. Xin tự giới thiệu, tui, siêu tiếng Tàu, học thạc sĩ tiếng Trung đang đúp cái luận văn vì e ko có money, hjx hjx.

PS: Ghét cái bọn chính phủ tàu vô cùng nhưng vẫn phải học tiếng của nó vì miếng cơm manh áo. Thích làm việc với bọn tư bản Đài Loan hơn.