• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cho em hỏi cách chút về master reset p990i

Status
Không mở trả lời sau này.

7764119

Máy em cài nhiều chương trình, hack ổ C nữa. E đổi icon giống như iphone nhưng chẳng bít bị gì mà giờ chỉ còn được có mấy cái trong menu à. Giờ em muốn xóa hết. vậy là em phải format ổ C hay master reset. Mà 2 cái này khác nhau chỗ nào các pác?? khi master reset thì phone code là số nhiu các pác? Pác nào biết chì dùm em với. thanks các pác.

Taki7610

Unlock_GSM
Máy em cài nhiều chương trình, hack ổ C nữa. E đổi icon giống như iphone nhưng chẳng bít bị gì mà giờ chỉ còn được có mấy cái trong menu à. Giờ em muốn xóa hết. vậy là em phải format ổ C hay master reset. Mà 2 cái này khác nhau chỗ nào các pác?? khi master reset thì phone code là số nhiu các pác? Pác nào biết chì dùm em với. thanks các pác.

Khởi động phone sau đó bấm : lên * xx * x* là ok!

vunhiendang

Ấy chết,bạn fm ổ C thì bạn làm sao mà xài máy được,lúc bạn hack ổ C bạn có copy ra những file gốc của nó ko?Nếu có thì bạn copy nó vào lại thì nó sẽ trở về lúc ban đầu,chứ những file mà bạn hack ổ C sau khi master reset thì nó vẫn như cũ thôi,master reset chỉ xóa những chương trình mà bạn cài vào thôi,chứ nó ko phục hồi lại những gì mà bạn đã hack ổ C đâu
phone code cua master reset là 0000 (với điều kiện là bạn chưa đổi pass).Thân:D

sibulabu

Master reset là xóa tất cả ctr đang có, nhg dữ liệu trong ổ C vẫn còn, nghĩa là icon bạn đổi sẽ ko trở lại bình thường
Còn Format ổ C (hay còn gọi là Format Internal Memory) thì sẽ xóa tất cả những j bạn chép vào ổ C, icon sẽ trở về như lúc xuất xưởng
Lưu ý là Format ổ C máy vẫn chạy bình thường nha bạn, vì ổ đĩa chính vẫn là Rom drive (ổ Z)
Hy vọng ko có sơ sót j

buihung192

bạn đừng có dại mà format ổ C nhé cái đó rất đơn giản mà. Bạn đã hack đc ổ C đúng ko nào tất cả những già bạn phải làm là xóa hết các file thay đổi icon mà bạn đã copy vào ổ C và cả ổ D nữa( hình nhu có cả trong ổ D thì phải lâu quá ko thay đổi giao diện quên mất rồi) thế là máy trở lại nguyên hiện trạngban đầu. Chúc vui

sibulabu

Ờ hén, bạn nhớ xem đã copy file nào vào, thì bây giờ xóa file đó. Bạn có thể download lại các file icon đã dùng, rồi dựa theo đường dẫn đó xóa trên đt (Có nghĩa là trên vi tính, mở mấy cái file đó = Windows Explorer rồi dựa vào đó xóa trên đt là hay nhất)

O9xx19xx29

Có cách nào format ổ C sạch sẽ mà ko cần phải update firmware nhỉ ?
( Vì mình muốn format sạch ổ C toàn phải up lại firmware ko àh )

hieusaco

Cách format ổ C để quay về trạng thái ban đầu như sau:
Tháo sim, thẻ nhớ ra, khởi động lại máy
Đến khi máy hiện ra bảng đòi sim thì các bạn xoay nút jog lên rồi nhấn * jog xuống, jog xuống tiếp rồi nhấn * rồi lại jog xuống rồi lại * sau đó chọn dòng thứ 3 và làm theo hướng dẫn là được,

SE990i

Cách format ổ C để quay về trạng thái ban đầu như sau:
Tháo sim, thẻ nhớ ra, khởi động lại máy
Đến khi máy hiện ra bảng đòi sim thì các bạn xoay nút jog lên rồi nhấn * jog xuống, jog xuống tiếp rồi nhấn * rồi lại jog xuống rồi lại * sau đó chọn dòng thứ 3 và làm theo hướng dẫn là được,

không cần phải tháo sim và thẻ nhớ đâu bạn,nếu bạn nào đã lỡ hack ổ C và mod icon cho ổ C lúc Master reset vẫn còn thì các bạn có thể xài Hard reset.Cái này rất quan trọng nhé,nhiều bạn cứ tưởng master reset sẽ là trở lại trạng thái ban đầu nhưng thật sự không phải,nên hard reset như hieusaco sẽ trở về trạng thái ban đầu.Tôi đã test cả 2 cách là : master reset và hard reset.Master reset chỉ là xóa tất cả dữ liệu những gì cài trên máy,còn hard reset có thể gọt sạch ổ C như xuất xưởng.Chúc các bạn thành công mà không cần Up Fw như trước nữa.

Status
Không mở trả lời sau này.