• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cho em hỏi chữ CHT trên các máy HTC nghĩa là gì ?

DJT

Các bác cho em hỏi trên các máy HTC có 3 chữ CHT là dòng máy gì vậy? Em đã từng thấy các máy dòng Touch 3G , Touch HD có dòng chữ này phía trên đầu gần loa. Bên trong máy thì vẫn Made In Taiwan, vẫn trùng IMEI, máy và Pin, tai nghe vẫn có chữ HTC đàng hoàng. Dòng này có phải là 1 dòng mà HTC sản xuất cho 1 nước nào đó không ? Hay là hàng nhái vậy các bác ? Bác nào biết thì giải thích cho anh em PDA việt với nha.

Thân!

TruongHan

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi trên các máy HTC có 3 chữ CHT là dòng máy gì vậy? Em đã từng thấy các máy dòng Touch 3G , Touch HD có dòng chữ này phía trên đầu gần loa. Bên trong máy thì vẫn Made In Taiwan, vẫn trùng IMEI, máy và Pin, tai nghe vẫn có chữ HTC đàng hoàng. Dòng này có phải là 1 dòng mà HTC sản xuất cho 1 nước nào đó không ? Hay là hàng nhái vậy các bác ? Bác nào biết thì giải thích cho anh em PDA việt với nha.

Thân!

Tại hãng HTC nó viết lộn ra chữ CHT đó bạn :))
Đùa thôi, CHT lả Hãng viễn thông Chunghwa Telecom (CHT) của Đài Loan đấy ;)

DJT

Vậy là máy của HTC sản xuất cho Chunghwa Telecom hả bác ? Giống như mình hay thấy Vodafone vậy ah. Vậy mà em cứ tưởng hàng nhái chứ hì hì. Thanks bác phát :)

TruongHan

Super V.I.P
Vậy là máy của HTC sản xuất cho Chunghwa Telecom hả bác ? Giống như mình hay thấy Vodafone vậy ah. Vậy mà em cứ tưởng hàng nhái chứ hì hì. Thanks bác phát :)

Người ta chỉ biết tới thương hiệu của O2,chứ ít ai để ý tới nhà sản xuất của nó,hồi đó hay có người nhờ mình lấy O2 của Mỹ mới chịu,của Đài Loan thì không lấy :D

ecoli

Tại hãng HTC nó viết lộn ra chữ CHT đó bạn :))
Đùa thôi, CHT lả Hãng viễn thông Chunghwa Telecom (CHT) của Đài Loan đấy ;)

Như vậy HTC có mark CHT có khác gì với HTC chuẩn không?

ghekua

ko có gì khác với HTC chuẩn cả, chẳng qua do CHT phân phối điện thoại của HTC nên in thêm CHT vào thôi (giống như T-mobile, Orange, O2...đó mà) :D
Yên tâm về chất lượng nhé. Mình cũng chỉ khoái máy made in taiwan thôi, chính gốc mà :D

Chỉnh sửa cuối: