• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cho em hỏi lỗi tắt nguồn trên laptop

haovmt2015

Các bạn cho mình hỏi? Mình đang chơi game tự nhiên tắt máy khởi hoài không lên. Có ai biết cách sửa không chỉ mình với và nếu không sửa tại nhà được thì theo các bạn mình nên đem đến đâu sửa cho uy tính, giá cả hợp lý. Mình đang sử dụng máy Sony Xperia Z2.

tinh_la_gi

Administrator
Rất khó hiểu trong topic này của bạn ! Tiêu đề thì laptop - bài viết cũng trong khu vực laptop ... nhưng nội dung thì lại hỏi về Điện Thoại Z2 !!!

Với Z2 bạn ó thể thử nhấn tổ hợp phím Power + Vol Up + Vol Down nếu máy rung lên thì buông ra và nhấn lại nguồn xem lên không (đảm bảo máy phải còn pin thì mới có tác dụng)

Trường hợp nhấn tổ hợp phím mà ko có tác dụng thử cắm cap sạc lâu tí rồi thử lại.

Trường hợp vẩn ko lên thì nếu có máy tính thì thử flash lại bằng flash tool (nếu máy tính vẩn còn nhận)

Trường hợp cuối thì đem ra Trung Tâm Sony : Hồ Chí Minh thì trên đường Trần Đình Xu