• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cho hỏi về Wifi cho laptop và di động

botculai

Mình đang setup một cái wifi ở nhà, máy laptop thì dùng đc nhưng cái iphone và pocket PC thì lại không thể dùng đc. Cái iphone và PPC đó dùng mạng ở quán cafe or nhà hàng xóm thì OK. Không biết mạng minh bị j vậy, mình đang dùng router linsys WAG45. Mấy đại ca ai biết chỉ giúp cho thằng em với.

AnhTu

Super V.I.P
Mình đang setup một cái wifi ở nhà, máy laptop thì dùng đc nhưng cái iphone và pocket PC thì lại không thể dùng đc. Cái iphone và PPC đó dùng mạng ở quán cafe or nhà hàng xóm thì OK. Không biết mạng minh bị j vậy, mình đang dùng router linsys WAG45. Mấy đại ca ai biết chỉ giúp cho thằng em với.
Xem lại tần số nhé bạn, nên để ở chuẩn 6- 2.437 Ghz.

Wireless Network Mode:
Mixed

Wireless Channel:
1 - 2.412GHZ
2 - 2.417GHZ
3 - 2.422GHZ
4 - 2.427GHZ
5 - 2.432GHZ
6 - 2.437GHZ
7 - 2.442GHZ
8 - 2.447GHZ
9 - 2.452GHZ
10 - 2.457GHZ
11 - 2.462GHZ
Wireless SSID Broadcast: Enable.

quachtri

Không biết Thread này còn không. Mình vừa gặp hiện tượng tương tự. Dùng Linksys va đã để tần số 6 - 2.437GHZ như tư vấn bên trên. Vào bằng PC và Iphone ok, nhưng vào bằng con PPC cũ dỉn Xda thì không được. Mình muốn vào bằng con Xda này để load ebook quá. Bác nào giúp với.