• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cho xin chương trình hổ trợ máy 6600 để ko bị treo

Status
Không mở trả lời sau này.

tonthinh

Các bác ơi có Chương trình gì mà hổ trợ cho máy 6600 để không bị treo ko vậy, bác nào có cho mình xin với. Vì máy mình hay bị treo lắm. Cảm ơn các Bác nhiều.

Kojiro

Super V.I.P
Các bác ơi có Chương trình gì mà hổ trợ cho máy 6600 để không bị treo ko vậy, bác nào có cho mình xin với. Vì máy mình hay bị treo lắm. Cảm ơn các Bác nhiều.

Hay bị treo theo mình biết thì không có chương trình nào giúp không bị treo đâu :D
Nhiều nguyên do lắm: virus, xung đột phần mềm..
Bạn thử 4mat máy lại xem sao!

chúc bạn may mắn!;)

tieuoanh

Super V.I.P
nếu là treo máy do mở cùng lúc nhiều chương trình thì bạn dùng soft đính kèm dưới đây
khi mở nhiều ứng dụng rồi thoát ra = nút đỏ thì chương trình vẫn chạy tốn bộ nhớ máy
soft này có chức năng tắt các ứng dụng đang chạy. giải phóng bộ nhớ cho máy :D

tonthinh

Chào Các bác, cám ơn các bác đã quan tâm đến em

Các bác ơi! máy của mình ko thể làm cho nó hết treo được có Bác "NguyenPa" bảo em phải lên nâng cấp máy lên vesion, vậy nâng cấp thế nào, phải làm sao, cần những gì. Bác nào chỉ cho mình với, cám ơn nhiều

BatKid

Super V.I.P
Các bác ơi! máy của mình ko thể làm cho nó hết treo được có Bác "NguyenPa" bảo em phải lên nâng cấp máy lên vesion, vậy nâng cấp thế nào, phải làm sao, cần những gì. Bác nào chỉ cho mình với, cám ơn nhiều

Nếu muốn tự nâng cấp thì sẽ rất khó khăn vì phải mua 1 hộp nâng cấp n-box giá rất cao, bạn có thể ra ngoài các tiệm đt, nhờ họ làm giúp với chi phí khoảng 100K :D

blmon

dạo này các Mod hay khuyên Mem đi nâng cấp firmware quá :) theo tớ thì hơi tốn kém. Máy đơ vì nhiều lý do lắm, các đồng chí ở trên nêu cả rùi, cho nên muốn máy chạy ngon lành thì nên cài những ứng dụng cần thiết thôi, những j vớ vẩn thì bỏ đi :D

Test soft đến lúc bắt đầu đơ thì format lại :D hì hì tớ thấy ver mới ko hơn ver cũ bi nhiu

SirKojiro

bạn nên chạy bản 4.27, tui thấy bản này chạy ổn định nhất đấy, và đừng cài nhiều vào máy, bạn cài tất cả lên thẻ đi , bộ nhớ trong của máy để chơi thôi thì máy sẽ nhanh hơn. và Thỉnh thoảng giữ cái phím menu ấy và nó sẽ hiện ra các phần mền chạy nền. bạn tắt bớt đi chỉ để lại cái phone thôi thì chạy sẽ nhanh hơn.

LongSeras

Đâu phải cứ nâng cấp firmware la máy chạy ổn định hơn đâu.Nhiếu khi ver cao hơn chẳng thấy khác gì ver thấp,tốt nhất trước tiên cứ tắt hết các ứng dụng đang chạy,xóa bớt các soft ko cần thiết.Nếu vẫn còn tình trạng trên thì nên format máy rồi mới tình đến chuyện có nâng firmware.

ThanhTrung

Nhiều người có ý kiến rồi, nhưng tớ cũng nhắc lại: sẽ chẳng cảm nhận đc sự khác biệt của ver mới và ver cũ của firmware đâu :)

nokiabeo

Nhiều người có ý kiến rồi, nhưng tớ cũng nhắc lại: sẽ chẳng cảm nhận đc sự khác biệt của ver mới và ver cũ của firmware đâu :)

mình cũng nghĩ vậy. có thể do bác dùng thẻ nhớ dung lượng lớn và chạy nhiều chương trình cùng 1 lúc.

Status
Không mở trả lời sau này.