• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chọn mua laptop sử dụng công nghệ của AMD hay Intel??

syberia

Giờ mới biết ATI đã bị AMD thu phục, mù thông tin thật.
Mình nghĩ đối với dân Việt thì chắc sẽ chọn intel nhiều vì có gì hư dễ sửa với lại dùng từ trc tới giờ vẫn tốt tại sao phải thay đổi.

dungqn07

mà mình nghe mấy bạn mình nói chip AMd ít tỏa nhiệt hơn Intel mà?vậy là sao nhỉ?mà ở đây ai xài con HP compaq f500 rồi cho mình ít nhận xét về con này với

bibi2007

Mình đang dùng con Toshiba, chip AMD. Mình thấy là dùng chip AMD đúng là máy có nóng hơn thật. Nhưng chỉ cảm thấy nóng khi dùng máy ở môi trường không có máy lạnh thôi, nếu mà làm việc trong phòng máy lạnh thì mình thấy chíp AMD là "số 1". Nếu không có máy lạnh thì bạn gắn đế tản nhiệt là OK.

theviola

dùng AMD đúng là dùng cho đồ họa đó. Chip AMD xung có thể lên > 1000 trong khi đó intel cao nhất bây h là sata rosa mới có 800, nhưng AMD chỉ cao nhất là 1M kếch, trong khi đó intel thường là 2m kếch, với santa rosa là 4M kếch. Nên chọn intel vì khi hỏng dễ thay thế vì đồ intel nhiều hơn và thông dụng hơn.

O2XDAEXEC

Chip AMD chuyên xử lý về đồ họa và game 3D hơn hẳn Intel,vì vậy nếu mua máy nên xác định rõ mục đích nhé!

carrick1984

Nói đơn giản là tiền nào của ấy thôi các bác.Ở cái thương hiệu Intel được ưa chuộng hơn vì nếu xét về tính ổn định có thể là Intel nhỉnh hơn ko đáng kể.Tôi nghĩ vào tay những người có kinh nghiệm sử dụng thì Intel với AMD đều ok hết.Đồ đắt tiền thì hoàn thiện hơn lúc đó AMD hay Intel giống nhau hết.Còn hàng bình dân thì người ta hay chọn AMD vì chạy hơi nóng chút nhưng giá lại mềm so với Intel.Thường thì trước khi mua máy tính nên xem xét kĩ ưu tiên phục vụ cho cái gì.Nếu đồ họa và Game thì nên chọn AMD.Còn làm việc thì nên chọn Intel.Những dòng máy đắt tiền 1 chút AMD hay Intel đều vừa làm việc vừa chơi Game vô tư...Đấy là cách nhận định của mình!!!