• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chủ đề Kết nối với PC - [Connection Wifi_Bluetooth_GPRS]

thangbom3584

sau nhiều lần điên khùng với wifi P9 có pass,e xin tổng kết thế này nà(e đã test thành công):chọn new account.
-account name:tùy ý
-network name(ssid):nhấn vào icon kinh lúp,nó sẽ tự tìm
-authentication: Wpa-psk
-network mode: infrastructure
-ad hoc channel:mặc định(thực ra cũng chã change đuộc)
--->>next
-data encryption : TKIP
-Passphrase: điền pass vào,bi nhiu ký tự mà chẳng được.
--->>next--->>>save lại là xong.
sau đó thì scan lại wifi,chọn cái mạng mà mình mới setup,lúc này sẽ connect bình thường,và enjoy!!kakaka

winxp2007

Các bác cho em hỏi chút là em P990i có làm được điều này ko ạ: P990i thì kết nối 3G, Laptop thì kết nối với P990i thông qua wifi rồi vào mạng bằng 3g của P990i. Có làm được như vậy không vậy các bác, đỡ phải mang dây kết nối giữa đt và máy tính. Mong các bác giải đáp giúp!

NgocFreedom

Các bác cho em hỏi chút là em P990i có làm được điều này ko ạ: P990i thì kết nối 3G, Laptop thì kết nối với P990i thông qua wifi rồi vào mạng bằng 3g của P990i. Có làm được như vậy không vậy các bác, đỡ phải mang dây kết nối giữa đt và máy tính. Mong các bác giải đáp giúp!

Dùng ngon lành bác ạ. thông qua SE PC Suite đó bác. mò 1 tý là ra ngay. ko được nữa thì PM e bảo cho, tốc độ download bằng IDM với mobifone khoảng 110kb/s.

NgocFreedom

E dùng chung wifi với hàng xóm, đặt IP tĩnh để bảo mật, có điều là e mò mãi ko ra cách cài IP tĩnh cho P990. Bác nào biết chỉ e với, e cảm ơn nhiều.

hoanganht

Dùng ngon lành bác ạ. thông qua SE PC Suite đó bác. mò 1 tý là ra ngay. ko được nữa thì PM e bảo cho, tốc độ download bằng IDM với mobifone khoảng 110kb/s.

bác có thể chỉ bảo cụ thể hơn được không để con laptop và em p9 đồng bộ hóa công ngệ không dây luôn<kết nối internet thông qua 3g không phải dùng cáp nữa>

thanhkhai1991

nè bạn ơi cho mình hỏi tại sao máy mình ( p1i) mặc dù vô mạng được nhưng cài các chương trình hổ trợ mạng như opera hay chương trinh chát thì nó bảo lỗi kết nối. chỉ mình với. còn cài chương trình quản lí hệ thống x-plorer thì nó lỗi. giúp mình với nha. Có gì thì gởi wa mail cho mình: thumon_1991@yahoo.com.vn

Nguyen_Minh

nè bạn ơi cho mình hỏi tại sao máy mình ( p1i) mặc dù vô mạng được nhưng cài các chương trình hổ trợ mạng như opera hay chương trinh chát thì nó bảo lỗi kết nối. chỉ mình với. còn cài chương trình quản lí hệ thống x-plorer thì nó lỗi. giúp mình với nha. Có gì thì gởi wa mail cho mình: thumon_1991@yahoo.com.vn

Ý bác có phải có GPRS mà ko nối đc đúng ko? Vào Control panel>Connections>Internet winzard để nó cài cấu hình đã
X-plore lỗi gì? Bác nói rõ ra chứ

hoanganht

mong các bro giúp đỡ vấn đề: dùng em p990 kết nối 3g làm modem phát wifi, để laptop co thể truy cập internet thông qua wifi phát ra từ p9

kat266

G900

có ai biết kết nối wifi với G900 ko??? chỉ mình với!!! mình thử nhiều lần rùi mà ko đc...:-?

alcghost

Hướng dẫn share internet từ laptop cho UIQ3 qua bluetooth (M600i)

Hiện giờ mình có 1 usb bluetooth và muốn share internet cho điện thoại từ laptop của mình mà mò hoài không ra.
Sau đây là 1 bài hướng dẫn mình tìm được:
1) Go to your Bluetooth software configuration and under Network Access and select “Allow other devices to access the Internet/LAN via this computer” - very important step
2
a) If your desktop computer is directly connected to the internet, go to the properties of your network adapter which has connection to the internet in Control Panel/Network Connections, go to the Advanced Tab and under Internet Connection Sharing select “Allow other network users to connect through this computer’s Internet connection”
b) If your desktop computer connects through a wireless router/access point,in the Control panel/Network Connections, select BOTH your LAN adapter and Bluetooth LAN adapter, right click and choose Bridge Connections. After a while, both the LAN and Bluetooth LAN adapters would appear as a ?Network Bridge?. Right click and go to the properties of the Network Bridge. Verify that you are given an IP address by the router and that the DNS/Gateway points to the router.
For example, ip of the bridge could be 192.168.0.5, subnet mask-255.255.255.0 and Gateway/DNS- 192.168.0.1 (IP of router)
Configuring the Sony Ericsson mobile device for the Bluetooth Connection
1) Go to Internet Accounts->New account->Bluetooth Internet (PAN)
2) In the new account, select TCPIP->IP configuration and select IPv4 from the drop down, set IP address in the IP address range of your computer network (example- 192.168.0.10). Gateway should point to your router (i.e.192.168.0. 1) and Netmask the same as your computer’s subnet (255.255.255.0) and click save
3) Select TCPIP->IP DNS address and choose IPv4 from the drop down and set the primary address to your router/DNS server’s IP address (again 192.168.0.1) and click save
4) Set roles to Client - Access point and click save
5) Save the account and add it to your Internet group with priority 1
connection

Theo bài trên này thì mình phải chọn mục internet sharing connection trong laptop trước đã. Nhưng mà máy mình dùng vista thì nó chú thích rằng trong phần Lan or High Speed internet phải có ít nhất là 2 connection thì mới sử dụng được trong khi mình chỉ có 1 à. Thêm cái nữa là mình không tạo được Bridge connections giữa bluetooth adapter và lan connection.

Bluetooth usb mình cắm vào thì không update được Bluetooth Peripheral device. Có tìm hiểu thì đc bik là không có cách khắc phục nhưng cũng không ảnh hưởng. Không biết có đúng vậy không.

Tóm lại là mình có 2 yêu cầu:

Giúp mình share internet cho M600i
Cho mình hỏi là USB bluetooth nào cũng hỗ trợ kết nối internet cho điện thoại hay sao?

Chân thành cảm ơn
[/LIST]

dangtuyen

P1i không kết nối wifi

Mình sử dụng p1i được 2 năm thì wifi của máy không kết nối được wifi nữa mặc dù đã dò ra được là có sóng wifi.Mình đã tìm rất nhiều thảo luận trên diễn đàn nhưng ko thấy ai bị như mình nên mới mạo mụi hỏi các cao thủ,mong được giúp đỡ,thành thật biết ơn.rất mong nhận được hồi âm.

dangtuyen

P1i không kết nối wifi

P1i không kết nối wifi
Mình sử dụng p1i được 2 năm thì wifi của máy không kết nối được wifi nữa mặc dù đã dò ra được là có sóng wifi.Mình đã tìm rất nhiều thảo luận trên diễn đàn nhưng ko thấy ai bị như mình nên mới mạo mụi hỏi các cao thủ,mong được giúp đỡ,thành thật biết ơn.rất mong nhận được hồi âm.

19toan74

Mình sử dụng p1i được 2 năm thì wifi của máy không kết nối được wifi nữa mặc dù đã dò ra được là có sóng wifi.Mình đã tìm rất nhiều thảo luận trên diễn đàn nhưng ko thấy ai bị như mình nên mới mạo mụi hỏi các cao thủ,mong được giúp đỡ,thành thật biết ơn.rất mong nhận được hồi âm.[
điện thoại của mình bị lấy trộm trong chuyến công tác vừa rồi, tiếc thật, nếu bạn vào bằng wep mặc định của máy thì bạn cần delete private data delete cache mình nhớ kô nhầm là vào wep chọn setting chọn delete private data, chúc bạn vui

unisaco

có mình cũng bị nè, báo connected nhưng hem cóa xài được, chả bit sao, vô web toàn báo giống bị rớt mạng, trong khi lap để kế bên chạy wifi fà fà

dangtuyen

cảm ơn các ae trong diễn đàn nhiệt tình giúp đỡ chắc up fimware lại chắc ok,để làm thử xem.nhưng còn cách nào khác không ae.

WeakMan

sao máy P1i của mình không scan được sóng wifi trong khi máy thằng bạn lại scan được ! Mình đã up firmware mới nhất rùi !! Mong mọi người chỉ dẫn

myyahaha

Opera mini không download được file?

Mấy anh cho em hỏi tại sao em dùng OPeramini 5 ban final rồi nhưng không download được file ( ngay cả trên pdaviet ) ?
Nó toàn cứ downloading rồi treo ở đó mãi dù file có 129kb??
Máy em đang dùng là P990i.
Thanks bro