• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chức năng silent của máy

Pupop

Em mới dùng htc nên chưa biết. em dùng htc wing buổi tối chỉnh sang silent đến sáng chỉnh lại bình thường thì máy vẫn không có âm báo , khi có cuộc gọi đến hoặc tin nhắn vẫn im lặng phải vào phần sound and notification chỉnh lại mới được ,và tự động cài lại sound như cũ nên em phải chỉnh lại nhạc chuông của mình .không biết do máy em có vấn đề hay máy nào cũng thế ạ ? làm sao khắc phhục ?
em biết chỉ giúp em ạ ! cảm ơn !

NhatToai

Super V.I.P
Em mới dùng htc nên chưa biết. em dùng htc wing buổi tối chỉnh sang silent đến sáng chỉnh lại bình thường thì máy vẫn không có âm báo , khi có cuộc gọi đến hoặc tin nhắn vẫn im lặng phải vào phần sound and notification chỉnh lại mới được ,và tự động cài lại sound như cũ nên em phải chỉnh lại nhạc chuông của mình .không biết do máy em có vấn đề hay máy nào cũng thế ạ ? làm sao khắc phhục ?
em biết chỉ giúp em ạ ! cảm ơn !

Có thể bạn chưa rành nên cách sử dụng có sai sót tại điểm nào đó :)D )
Để cài âm báo như cuộc gọi,tin nhắn,email.....bạn cứ vào Settings>>Sound & Notification hiệu chỉnh là đúng rôi.Tuy nhiên ngoài khung chính của Sound & Notification bạn nên check chọn vào:
-Event.....
-Programs....như hình dưới nhé.
Còn sau này muốn chuyển sang Silent bạn cứ kích vào biểu tượng âm thanh(trên bar) thì sẽ có lựa chọn,còn không nút trượt bên hông máy cũng có tác dụng tương tự.