• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chụp macro bằng EVO 3D

thanhphu3110

Chào các bác, em đang tập tành chụp macro trên máy EVO 3D của em, nhưng chất lượng ảnh thì em ko ưng ý lắm, nó cứ mờ mờ nhạt nhạt sao ấy. Nay lập topic này mong các bác giúp em, chia sẻ kinh nghiêm cho em chụp đẹp hơn ạ.

Xin cảm ơn các bác.

anhhung_245

camera của EVO 3D có 5Mpx thôi , chụp 2D chán lắm ,lại còn bị sai màu .HTC mà muốn chụp đẹp phải máy 8Mpx trở lên ( như DHD ấy ) nhưng bắt hình vẫn kém

tvp3004

cũng là 8Mp nhưng sen chụp thấy đẹp và bắt hình nhanh hơn so với DHD

jinsakura

camera của EVO 3D có 5Mpx thôi , chụp 2D chán lắm ,lại còn bị sai màu .HTC mà muốn chụp đẹp phải máy 8Mpx trở lên ( như DHD ấy ) nhưng bắt hình vẫn kém

cũng là 8Mp nhưng sen chụp thấy đẹp và bắt hình nhanh hơn so với DHD
Trừ phi các bạn chụp để in ảnh thì hãy quan tâm đến số " Mê" còn không thì vứt nó vào thùng rác đi. chất lượng ảnh chụp còn liên quan tới rất nhiều thứ khác, số " Mê " chỉ liên quan rất ít thôi. chủ yếu dùng để in ảnh, với 5M thì in đc ảnh 60x90mm là tối đa để không bị vỡ hình

hoalong1134

Trừ phi các bạn chụp để in ảnh thì hãy quan tâm đến số " Mê" còn không thì vứt nó vào thùng rác đi. chất lượng ảnh chụp còn liên quan tới rất nhiều thứ khác, số " Mê " chỉ liên quan rất ít thôi. chủ yếu dùng để in ảnh, với 5M thì in đc ảnh 60x90mm là tối đa để không bị vỡ hình

bác này nói rất chuẩn. Hiện tại trừ mấy em one ra thì cammera htc cùi lắm. Đừng hy vọng nhiều.

anhhung_245

Evo 3D mà chả lõi đôi hả bác.

Lõi đôi nhưng Cam 5Mpx . Nói chung không thể đòi hỏi quá nhiều về chụp hình 2D từ 1 chiếc máy sinh ra để quay phim chụp ảnh 3D. Nếu chụp hình ngon nữa thì EVO 3D gần như hoàn hảo rồi

nhochemda

bác này nói rất chuẩn. Hiện tại trừ mấy em one ra thì cammera htc cùi lắm. Đừng hy vọng nhiều.
bạn thử htc 4g plush chưa! ngoại hình giống htc evo 3d mà ko có 3d! cam 8mpx! one chưa chắc đã nhơn

remsouth

Chụp macro thì cần nhất là không rung tay và đầy đủ ánh sáng
Tặng bác 1 tấm macro chụp = Evo3D

Chỉnh sửa cuối: