• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chuyển đổi giữa các Hboot cho HTC Desire?

• Thread starter honganhbds
  • Ngày gửi
H

honganhbds

Guest
các bác ơi cho em hỏi để chuyển đổi giữa các loại Hboot phải làm như thế nào ạ? Ví dụ em muốn đổi từ stock hboot thành CM7 r2 thì phải làm như thế nào ạ?
CM7 Hboot 130MB System, 5MB Cache, 302MB Data.
CM7 r2 Hboot 145MB System, 5MB Cache, 287MB Data.
DATA++ Hboot 180MB System, 5MB Cache, 252MB Data.
STOCK Hboot 250MB System, 40MB Cache, 147MB Data.
Hehe các loại hboot này có khác gì nhau không ạ? Em đang dùng stock hboot và muốn thử đổi qua CM7 r2 thử dùng xem nó như thế nào? Không biết nó có nhanh hơn không ạ?
Ah máy em đã S-Off rồi ạ.

Thanhxdcd

các bác ơi cho em hỏi để chuyển đổi giữa các loại Hboot phải làm như thế nào ạ? Ví dụ em muốn đổi từ stock hboot thành CM7 r2 thì phải làm như thế nào ạ?
CM7 Hboot 130MB System, 5MB Cache, 302MB Data.
CM7 r2 Hboot 145MB System, 5MB Cache, 287MB Data.
DATA++ Hboot 180MB System, 5MB Cache, 252MB Data.
STOCK Hboot 250MB System, 40MB Cache, 147MB Data.
Hehe các loại hboot này có khác gì nhau không ạ? Em đang dùng stock hboot và muốn thử đổi qua CM7 r2 thử dùng xem nó như thế nào? Không biết nó có nhanh hơn không ạ?
Ah máy em đã S-Off rồi ạ.
Theo mình biết thì hboot chỉ thay đổi độ lớn system, cache, data để phù hợp với từng rom. tận dụng k để bộ nhớ lãng phí.
ví dụ như có những rom chỉ cần 120 MB system nếu bạn dùng stock hboot sẽ để bộ nhớ trống lãng phí. còn nếu bạn dùng cm7 hboot thì bộ nhớ đó sẽ được chuyển sang data để bạn cài được nhiều ứng dụng và game hơn.
Mình biết có thế còn để các pro chia sẻ thêm.
còn bạn muốn thay đổi hboot thì bạn tham khảo bài của bạn tilambieng bên này http://www.pdaviet.net/showthread.php?147343-Cách-cứu-HTC-Desire-Hboot-0.93.0001-brick/page3
Nhưng khi dùng bản rom nào thì bạn nên tìm hiểu trước dung lương system của rom đó để dùng hboot cho phù hợp nhé. bộ nhớ system của hboot phải >= rom.
chúc bạn thành công

JokerB

Nhanh hay k thì k liên quan đến Hboot :) hboot thế nào để cooker chế biến rom thôi mà :)
đấy là các hboot ng` ta làm sẵn, ngoài ra có thể tự phân vùng hboot theo ý thích của mình :)

bạn muốn hboot mang tên mình và phân vùng system, cache, date thế nào thì mình có thể làm giúp bạn

còn về chuyển hboot thì bạn tham khảo 4rum, sử dụng android flasher hoặc fastboot commander hoặc android sdk,...

H

honganhbds

Guest
Nhanh hay k thì k liên quan đến Hboot :) hboot thế nào để cooker chế biến rom thôi mà :)
đấy là các hboot ng` ta làm sẵn, ngoài ra có thể tự phân vùng hboot theo ý thích của mình :)

bạn muốn hboot mang tên mình và phân vùng system, cache, date thế nào thì mình có thể làm giúp bạn

còn về chuyển hboot thì bạn tham khảo 4rum, sử dụng android flasher hoặc fastboot commander hoặc android sdk,...
hihi, thế bạn có file CM7 r2 hboot không? cho mình luôn.
Ah` có phải là dùng cách này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?111223-HƯỚNG-DẪN-Resize-bộ-nhớ-NAND-(system-cache-data)
phân chia lại system, cache, data có thông số giống CM7 r2 hboot mình đưa ở trên là được phải không ạ?

langtugl

Cho mình hỏi là /cache dùng để làm gì vậy? Mình hiểu nôm na nó là bộ nhớ tạm. Mình thấy ở trang này có nhiều bản hboot khác nhau và /cache của mỗi bản cũng chênh lệch nhau nhiều. Bạn có thể giải thích những loại ROM như thế nào thì cần /cache lớn hay nhỏ không?

JokerB

theo mình hiểu thì cache là bộ nhớ tạm để máy chứa những dữ liệu như khi bạn down phần mềm, hay cài đặt phần mềm từ market, duyệt web,...
Và một số ứng dụng chạy ẩn cũng cần khá nhiều bộ nhớ cache, vì thế với những rom như Sense thì tuỳ cooker, bình thường bộ nhớ cache nên >20mb, còn nếu dùng hboot kiểu cm7 thì có thêm thủ thuật chuyển cache sang thẻ nhớ hoặc ext hoặc system, tuỳ theo quan điểm cooker.
Mình thì mình thích để cache của hboot của mình là 45mb, nếu như hết cache thì máy tự chuyển cache sang thư mục sd trong system :)
system của mình khoảng 300mb, rom cài chỉ mất khoảng 250mb, vậy là còn 50mb cho thư mục sd, tức cache sơ cua :)

love108

các bác giúp em với, em dùng android flasher và android commander để flash hboot nhưng đều không được, android flasher báo lỗi could not find a part of the path 'Data\hboot.img' còn android commander thì không nhận ra thiết bị dù em đã cài HTC driver rồi. các bác giúp em với, hiện em không thể đổi được hboot để cài rom, liệu có phải root lại toàn bộ không ạ? em đã root, đã s-off rồi