• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC CHƯƠNG TRÌNH TASK MANAGER

JongZiZi

Máy mình ko xài HTC TskMagr. Vậy chỉ cần cài 2 cái kia thôi fải ko VIP.?

humiho

Máy mình ko xài HTC TskMagr. Vậy chỉ cần cài 2 cái kia thôi fải ko VIP.?

Chương trình này quản lý tác vụ rất nhẹ, giao điện đẹp, hỗ trợ các loại màn hình. Nó thay thế và vô hiệu HTC TaskManager luôn. Nếu chưa cài HTC TM càng tốt chứ sao. Tuy nhiên tớ không thích cái chức năng X enhancer của nó -> vào thư mục cài đặt xóa luôn ;)
-

humiho

e-Natives Showcase Version 1.0.0 Cập nhật ngày 10/7/2009

- Thêm Showcase Settings/Configuration
- Thêm Home Icon
- fix một số lỗi -> chạy nhanh hơn và ít tốn bộ nhớ hơn.

zikzakzik

PQz_TASKLIST 0.0.2

Một ứng dụng nhỏ nhẹ và miễn phí giúp bạn xem danh sách các ứng dụng đang chạy trên PPC.

cả nhà cho e hỏi, e thấy các phần mềm TM đều na ná giống nhau, nhưng có phần mềm nào vừa hiển thị đc các file đang chạy trên WM (bao gồm cả sys files) vừa tắt đc nó đi ko ahj, như phần mềm bác này đưa lên e chỉ thấy xem đc thôi chứ ko tắt đc đj >_<

Last edited by a moderator:

TINNGUYENPRO

có bạn nào biết cách tắt tray lauch trong wm6.5 không? giúp mình với

bạn vào file explorer-windows-startup xong cut cái "init_tray" ra chổ nào đó ngoài windows(phòng khi cần dùng) sau đó soft reset là ok

o2mobile

Bác nào giúp em với.
Em nhắn tin nhiều nên em cài cái SMS erase report để xóa các report. Sau khi cài thì bình thường. Nhưng cứ khi nào cài cái Wisbar lite (để giải phóng bộ nhớ mà) lên là nó lại không làm việc được, cứ phải xóa báo cáo bằng tay.
Bác nào biết cách trị nó giúp em với.
Làm thế nào để dùng được cả hai chứ nhỉ.
Mong hồi âm từ các Bro.

IndiBar 3.0 ( build 261 )

Với tình hình Wktask không còn tương thích với 6.5 nữa, các Rom thường add TaskManager của HTC vào. Tuy nhiên mình lại rất ghét cái TaskManager khi mà muốn chuyển qua lại giữa các chương trình đang chạy bạn lại phải ra ngoài Today rất phiền hà. Vì vậy giải pháp của mình là sử dụng Indibar. Chương trình có ưu điểm là hiện các chương trình theo dạng Panel ( giống Wktask) dễ dàng chuyển đổi qua lại giữa các soft, có thêm một số tùy chọn như xoay màn hình, SR...bấm vào start sẽ vào được luôn các chương trình bên trong chứ không bị đơ ra như Wktask

Mặc định của Indibar là khi bạn bấm vào Start thì sẽ có Control Panel và Programs ( giống QuickMenu ) tuy nhiên bạn có thể tắt đi bằng cách Edit profile chọn Task manager thôi, các cái khác bỏ đi. Đây chỉ là cách làm của mình vì mình thấy thanh báo pin và Start của nó xí quá .:))

Hiện nay đã có phiên bản IndiBar 4.0 nhưng nó đòi 14,95 $ ( quá chát =))) nên các bạn dùng tạm phiên bản 3.0 nhé. Phiên bản 4.0 tham khảo tại đây :

Mã:
http://www.apoxsoft.com/products/indibar/