• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - LÀM THEMES TRÊN PC CHO UIQ

Caohieu88

Mình muốn hỏi các bạn một tý, mình sử dụng Theme creator để làm theme cho P990i, làm xong thấy khá hài lòng vì lần đầu làm trọn vẹn một cái. Thế mà cho vào máy cài thì nó báo là " This file is damaged and cannot be used ", mình có làm sai gì ko các bạn ^ ^
Bạn nào đã làm được rồi hướng dẫn mình với .

thichchi123

Mình muốn hỏi các bạn một tý, mình sử dụng Theme creator để làm theme cho P990i, làm xong thấy khá hài lòng vì lần đầu làm trọn vẹn một cái. Thế mà cho vào máy cài thì nó báo là " This file is damaged and cannot be used ", mình có làm sai gì ko các bạn ^ ^
Bạn nào đã làm được rồi hướng dẫn mình với .

Bạn thử đổi tên theme bạn vừa làm khác với cái theme nguyên gốc ( nếu có trong máy ) xem . Hoặc cái theme trước khi bạn sửa vẫn đang đựoc sử dụng trên máy thì bạn nên đổi sang theme khác rồi lại chuyển về theme mới mới chế xem sao !

Caohieu88

Bạn thử đổi tên theme bạn vừa làm khác với cái theme nguyên gốc ( nếu có trong máy ) xem . Hoặc cái theme trước khi bạn sửa vẫn đang đựoc sử dụng trên máy thì bạn nên đổi sang theme khác rồi lại chuyển về theme mới mới chế xem sao !

Mình đã làm như vậy ngay từ đầu mà cũng ko được. Bây giờ chẳng muốn làm cái theme nào nữa cả, mất công mà lại ko được.. * *

spawn87

Mình thì hay làm như sau : mình cứ lấy 1 theme có sẵn sau đó chỉnh sửa như ý muốn. Làm xong mình chọn save as để thành 1 theme mới với tên khác , có lần mình sửa xong mà ko lưu lại cẩn thận mà chọn nút thoát luôn . Thế là nó báo lỗi mặc dù sau khi check lại cái theme đấy trên theme creator nó vẫn bình thường

duylam

Không biết link tiếng anh như thế nào nên tải thử. cám ơn bạn Convoi nhiều.

Caohieu88

Theme Creator 3.29 for Se. phone

Phần mềm làm THEME mới nhất cho Se phone Theme Creator 3.29 bản tiếng Anh.

PASS & USER: PDAVIET​

Chỉnh sửa cuối:

vietDuck

Mình đã làm như vậy ngay từ đầu mà cũng ko được. Bây giờ chẳng muốn làm cái theme nào nữa cả, mất công mà lại ko được.. * *

Hiếu cần làm cái nào Post ảnh đi Mình làm cho :p ( cái nỗi này có thể do Hiếu thay đổi bảng cuối cùng Ghi tên tác giả + mail thì phải )

Caohieu88

Hiếu cần làm cái nào Post ảnh đi Mình làm cho :p ( cái nỗi này có thể do Hiếu thay đổi bảng cuối cùng Ghi tên tác giả + mail thì phải )

Hihi, đó là hồi tháng 6 giờ thì em làm ngon rùi ^ ^ . Thanks anh nhé, thấy 21 tuổi sinh năm 87 thì gọi bằng anh luôn!! Không biết có phải ko? :))

shadow141206

Hjz, sau khi down về, cài đặt, ngắm wa ngắm lại, sau đó lại tắt (mặc dù đã làm cách dễ là edit từ những theme Default) >"<

Có anh nào rảnh rang up lên cách dùng hướng dẫn chi tiết dùm em với ;;). nếu không thì phải tự mò thôi :((

vietDuck

Hjz, sau khi down về, cài đặt, ngắm wa ngắm lại, sau đó lại tắt (mặc dù đã làm cách dễ là edit từ những theme Default) >"<

Có anh nào rảnh rang up lên cách dùng hướng dẫn chi tiết dùm em với ;;). nếu không thì phải tự mò thôi :((

Bạn send mình 1 theme mà bạn có Và 1 ảnh mà bạn thích Muốn làm ảnh cho theme Mình làm xong sẽ send lại cho bạn Bạn mở theme mới lên và so sánh với cái thêm cũ Là biết cần phải làm j thôi ý mà ;)

shadow141206

Bạn send mình 1 theme mà bạn có Và 1 ảnh mà bạn thích Muốn làm ảnh cho theme Mình làm xong sẽ send lại cho bạn Bạn mở theme mới lên và so sánh với cái thêm cũ Là biết cần phải làm j thôi ý mà ;)

À không. Mình chỉ muốn chỉnh lại cái theme cũ một chút thôi, không phải làm một theme mới hoàn toàn !!! Mình chỉ muốn đổi màu cho hàng nút tùy chọn thôi

chauhiep123

cho mình hỏi là cái phần mà mỗi khi mình mở 1 chương trình lên thỉ nó hiện chữ Busy là chỗ nào vậy,đang muốn đổi nó mà ko bít nó chỗ nào

quang2001

Link không down được.[ xin lỗi tôi down được rồi chắc là do IE8 ].

Chỉnh sửa cuối: