• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - Nâng cấp P900 -> P910

smile188

Em hỏi cách up P900 -> P910i

Các bác ơi, bác nào biết làm ơn chỉ cho em cách upfirm P900 lên P910i cái. Up lên rồi muốn quay trở lại P900 có được không các bác? Em cám ơn nhiều nhé!

SirKojiro

Cái vụ này thì không thể up online được rùi, chỉ có cách ra dịch vụ Flash thôi, nhưng khi up từ P900 lên P910i thì đt chạy chậm đáng kể đấy. bạn nên cân nhắc kỹ không thì mất $$$ up lên rồi lại mất $$$ up xuống :D

smile188

Vậy hả bác, em có cái thẻ Duo Pro 256Mb, định up lên để dùng cho đỡ phí. Em cũng đọc bài tham khảo thấy khi up lên sẽ nhiều lỗi, tưởng dễ thì em up thử lên xem sao :D Thanks bác nhé!

tinh_la_gi

Administrator
về tốc độ thì không hẳng là chậm đi .. theo TLG thì tóc6 độ là bình thường ... nếu dùng theme p8 tốc độ còn tăng thêm ... nhưng chỉ gây ra nhiều lổi thôi !......

nguyenthienvu

em nghe nói khi update lại hệ đièu hành của p900 thì ta có thể lắp thẻ 1G để dùng như p910.ai biết làm cái đó thế nào không chỉ cho em với !

SirKojiro

Khi up lên chắc chắn sẽ nhận được thẻ 1G nhưng máy của bạn sẽ chạy chậm hơn và không được ổn định đâu.
Khuyên bạn ko nên up lên không chạy vài hôn sẽ lại mất tiền down xuống :D

tinh_la_gi

Administrator
Lời khuyen của Sir hoàn toàn đúng đấy nguyenthienthu à
Kinh nghiệm cho thấy sau khi up lên p910 thì máy phát sinh nhiều lổi không tương thích, up lên p910 chỉ là giải pháp cho những người có nhu cầu nghe gọi và nghe nhạc {thẻ nhớ lớn }

Bạn nên cân nhắc trước khi up lên p910 nhé
Giá up lên p910 giao động từ 100 đến 180 k {tp.hcm}

xxxx_555_xxxx

Mình đã Up từ P900 lên P910A chạy rất ổn định ....nhớ là P10A nhé ...Up bản P910i ..thì hay bị lỗi lắm ...

Hoangmobilevn

Hiện giờ ko có máy nên tớ ko rõ nhưng hình như là "Sáu mươi mấy MB" ấy thì phải :D .

Linh_t885

P910i nhớ trong 62.42M (bảng thông báo của Migiclaunch) và 62M (thông báo trên bộ quản lý Handy Explorer)

hac_y_nhan

Theo thông báo của SE thì là 64 !
Cái này theo HYN chỉ là sai số trong cách tính dung lượng mà thôi ...
Nghĩa là 1000kb=1mb chứ không phải 1024kb=1mb

Mà HYN thấy vấn đề này đâu có liên quan gì đến P900 -> p910 i
Anh em mình post lạc đề xa quá bị chém chít ấy !!!