• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - TỔNG HỢP BÀI VIẾT MOD VÀ H@CKPHONE CHO UIQ 3.0 PDAVIET 12/6/9

Status
Không mở trả lời sau này.

CongVoi

Super V.I.P
ĐÂY LÀ NƠI MÌNH TẬP HỢP CÁC LINKS CỦA CÁC BÀI VIẾT CÓ LIÊN QUAN ĐẾN HACKPHONE (HACK Ổ C) CHO DÒNG UIQ3.0.MONG ĐƯỢC CÁC BẠN ỦNG HỘ ;;);;)

1. HACK PHONE CÁCH NHANH CHÓNG TIỆN LỢI ĐƠN GIẢN NHẤT

2.MOD Walkman Player 2.0 W950i for P1, P990i, M600 & Piano Walkman Player For P990i

3.Walkman 2.1 và 2.5 tự chế

5. WALKMAN BẢN 3.0 DÀNH RIÊNG CHO P1i

6.Tăng volume và cải thiện chất lượng âm thanh P990i_dongxanh ( Bài viết đã khóa vì ko còn phù hợp hiện tại )

7.KĨ THUẬT MOD ÂM THANH CHO M600i,W950,P990i,P1 ( Sound mod lite 1.2 )

8. BIẾN GIAO DIỆN THÀNH WALKMAN KHI TẮT VÀ KHỞI ĐỘNG MÁY P990i,M600,P1i

9. TĂNG TỐC ĐỘ HỆ THỐNG CHO UIQ3.0

10. CÁO BIỆT PHẦN MỀM UNSIGN- KẾT QUẢ HACK MỚI NHẤT FOR P990i,W600I,P1i,W950

11.Đổi Icon cho ActivityMenu và MainMenu

12.THAY ĐỔI HOÀN TOÀN 4+9 ICON Ở NGOÀI VÀ TRONG MENU CHO P990i.P1i

13.BIẾN MÁY BẠN THÀNH IPHONE CHO UIQ3.0

HOẶC: Ở ĐÂY

14.MOD toàn bộ icon của P990i

15.Mod "logo SE" trong mục Systeminfomation

16.Moving enabler: Di chuyển sắp xếp các chương trình trong Main menu

17.Thay đổi giao diện Media Player thành OgranWalkman cho P990i

18.Thay đổi giao diện Media Player thành BlackWalkman cho P990i

19.Đã có bàn phím ảo gõ dấu tiếng Việt cho UIQ3

20.{Walkman2.0 Skin Độc Đáo}Giả lập Skin WM3.5 của G700 for UIQ3.0

21. Alarm Mod_ UIQ3.0 - MOD NHẠC CHUÔNG BÁO THỨC KÉO DÀI 2 phút 30s

22. CÁC HÌNH MẶT CƯỜI YAHOO MỚI THAY CHO CÁC HÌNH CŨ TRONG TIN NHẮN_UIQ3.0

23.SOUND MOD FULL BẢN 1.1 NEW

24.THAY ĐỔI 4+9 ICON CÀI TRỰC TIẾP TIỆN LỢI VÀ NHANH CHÓNG

25.Modding: Thêm chức năng cho Close G900 Notes và Sound Recorder

26.Modding: New Popup Menu English và Popup Menu Tiếng Việt mới

27.Modding: Mcleaner Mod

28.Modding: CONTACTS Mod for P990i and P1i

29. Mod chạy các chương trình ở chế độ Flip Close P990i

30. Tổng hợp Mod Exit các Programs thường dùng

31. SuperSound(TM) - Mod Sound phiên bản mới bởi Dongxanh ( 22/10/08 )

32. TỔNG HỢP MOD STARTUP & SHUTDOWN CHO UIQ 3.0

33. Hướng dẫn làm Icon MBM cho UIQ 3.0

34. Chương trình hack Unsigned INSTALLER SERVER SIS thay thế việc copy file installerserver.exe vào C\SYS\Bin thông thường.

35. Web mod + Wifi mod: Lướt web nhanh chóng hơn.

36. Camera Mod (P990i) by dongxanh

37. Camera Mod P1i, W960 by dongxanh.

38. Tự động lưu vào ổ D khi nhận bluetooth

39. MOD MAIN MENU CÓ CHÚ THÍCH CHỮ BÊN DƯỚI.

40. MOD mới " Đưa ứng dụng Bluetooth ra Main Menu"

41. Mod change skin Equalizer cho UIQ 3.0

42. Mod Task Manager with Piture button

43. Mod QuickOffice Của G900 (Bản 4.0.256 )

44. Remove java logo when the programs start for P1i only.

45. Mod Tin nhắn mới (by dongxanh)

46. Hướng dẫn "MOD màn hình lúc nghe và gọi" theo ý mình

47. Hướng dẫn " [MOD] Add Autostart function for any application bởi VIP gabika318"

48.Cách thiết kế skin Walkman 2.0 UIQ 3.0

49. Hướng dẫn đổi ảnh cho iphonelock UIQ 3.x - Tuy cũ nhưng mới

50. Thay đổi vị trí icon cho P990i ở Activity Menu

51. Tổng hợp mod nut exit cho p1i

Last edited by a moderator:

CongVoi

Super V.I.P
Ở mục trên cứ có bài viết mới nào về Hacks là mình sẽ cập nhật lên.Các bạn chú ý theo dõi nhé!!!Chúc vui

CongVoi

Super V.I.P
Các bạn có thể vào đây thảo luận về chương trình hacks phone này.Chia sẻ kinh nghiệm và học hỏi lẫn nhau!!!

Thoai_DakMil

Super V.I.P
khi chưa hack thì cài và sữ dụng swissmgrpro_1.7 bình thường không đòi code , hack xong cài vào thì nó đòi code

thichchi123

khi chưa hack thì cài và sữ dụng swissmgrpro_1.7 bình thường không đòi code , hack xong cài vào thì nó đòi code

cài cái sw 1.60 đi bạn ơi cái đó nó crack thì bạn có thể lấy code của nó từ 1 file văn bản giữ file văn bản này cop sang 1 mục riêng về sau mỗi lần up firm hay cài lại sw1.70 thì bạn lấy cái code trong file văn bản đó cop vô là bạn đăng kí rồi đó >:)>:) ko phải cr@ck nhé

ngkhanhhoang

Tác giả CongVoi post bài lên FM record lên rồi chạy đi đâu mât tiêu rồi. Anh em không ai làm được hết cả. Mong bạn hướng dẫn cụ thể và chi tiết hơn làm sao để chỉnh sửa được file đó trong ổ Z:
Mong sớm nhận đươc hồi âm. Thanks if reply!

Kojiro

Super V.I.P
Tác giả CongVoi post bài lên FM record lên rồi chạy đi đâu mât tiêu rồi. Anh em không ai làm được hết cả. Mong bạn hướng dẫn cụ thể và chi tiết hơn làm sao để chỉnh sửa được file đó trong ổ Z:
Mong sớm nhận đươc hồi âm. Thanks if reply!

Muốn đơn giản nhất thì bạn chép file đó ra PC, mở bằng notepad, save lại xong chuyển vào chỗ cũ là được. File txt đơn giản mà.

nguyendoanto

Muốn đơn giản nhất thì bạn chép file đó ra PC, mở bằng notepad, save lại xong chuyển vào chỗ cũ là được. File txt đơn giản mà.
tại ổ Z của p9 ko thể chỉnh sửa đc ạ thưa bác Kojiro.
tui đâu phải là gà đâu

Kojiro

Super V.I.P
tại ổ Z của p9 ko thể chỉnh sửa đc ạ thưa bác Kojiro.
tui đâu phải là gà đâu

Mình không nói bạn gà! Mình cũng không dùng UIQ nhưng mình nghĩ cũng giông như trên S60v3, bạn được quyền copy file đó vào bộ nhớ thẻ rồi kết nối thẻ với PC, chép vào PC sửa bằng notepad. Xong chép lại vào thẻ, dùng trình quản lý chép file này từ thẻ vào Z.

Nếu trên UIQ không làm như vậy được thì sorry bạn!

phadico

Ở mục trên cứ có bài viết mới nào về Hacks là mình sẽ cập nhật lên.Các bạn chú ý theo dõi nhé!!!Chúc vui

Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn để hack ổ C, hack được rồi nhưng không thể nào chép đè file trong ổ C được. Bạn chỉ giúp mình cách xử lý với. Thanks.

CongVoi

Super V.I.P
Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn để hack ổ C, hack được rồi nhưng không thể nào chép đè file trong ổ C được. Bạn chỉ giúp mình cách xử lý với. Thanks.

Đó là bạn mới hacks được 1 lần thui,hãy hacks vĩnh viễn nhé,bằng cách là vào đây đọc bài: http://pdaviet.net/showthread.php?t=26727 (Bước 2' : Hack bằng công cụ CapsSwitch).Hãy hacks lại một lần nữa,rồi copy cái trkdriver.ldd thì chép đè vào C:\sys\bin.Là ok!!!!

phadico

Đó là bạn mới hacks được 1 lần thui,hãy hacks vĩnh viễn nhé,bằng cách là vào đây đọc bài: http://pdaviet.net/showthread.php?t=26727 (Bước 2' : Hack bằng công cụ CapsSwitch).Hãy hacks lại một lần nữa,rồi copy cái trkdriver.ldd thì chép đè vào C:\sys\bin.Là ok!!!!

Cảm ơn bạn đã trả lời. Mình hack lại và cài Capswitch rồi, nhưng chép chồng file trkdriver.ldd thì máy báo là "0 item pasted". Khi chép file Walkman thì ok, nhưng khi chép chồng để cài Piano walkman thì cũng bị báo như trên. Hình như máy mình không cho chép đè file trong C thì phải!
Các bạn có cách nào xử lý thì giúp mình với. Thanks.

Status
Không mở trả lời sau này.