• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - Update Firmware và Change CDA Cho UIQ3 Phone

CongVoi

Super V.I.P
Các bạn hãy tham khảo rồi thắc mắc ý kiến ngay tại các topic đó nhé.Topic Close!!!

CongVoi

thanhphu053

Giúp đỡ về việc update firmware

Mình đã tiến hành change CDA thành công,sau đó tiến hành up fw thì SEUS nó báo là "update không có sẵn,phần mềm của bạn là mới nhất".Sau đó mình xem thông tin trên máy M600i của mình thì thấy thông tin như sau:
phone CXC162037 R9F011 R9EC001
bluetooth CXC162058 R3A01
organizer CXC162071 R6A16
CXC162095 R5B02
cda CDA162011/1 R6A13
CDA162011/8 R5B02

Như vậy là sao các bạn,tại sao lại vẫn còn 2 số CDA sau khi máy đã báo phần mếm là mới nhất.

shadow141206

Do M600i khác với các dòng UIQ3.0 khác !!! Đối với các dòng UIQ3.0 khác, khi up firm bằng SEUS, nếu máy đã có sẵn firm mới nhất thì Ct sẽ tự động retore lại firm đó !!! Còn đối với M600i thì nó sẽ không làm gì cả và thông báo
Cập nhật không có sẵn. Phần mềm điện thoại của bạn là mới nhất
Vì thế, không thể chuyển CDA hoàn toàn đc !!! (Máy bạn do chưa change CDA thành công nên mới bị vậy ;;))

Để giải quyết cho tình trạng của bạn, bạn nên thực hiện theo bài sau đây nhé !!! Chúc vui :D

Mình share kinh nghiệm cho các Bro sài M600i muốn update service lại máy nè.
Đầu tiên các bro down XS++ 3.2 ở đây
Mã:
[URL="http://www.mediafire.com/?fxytjgyjc0u"]http://www.mediafire.com[/URL]
Sau đó down GDFS ở đây
Mã:
[URL="http://www.mediafire.com/?uq2waxpakhy"]http://www.mediafire.com[/URL]
Còn Sony Ericsson Update Service thì chắc ai cũng có ^^

GDFS mà mình post có 2 file, một file là GW1 của SE, file còn lại có chứa patch của Swmail !!!

Cách làm:
+ Chuẩn bị
- Backup danh bạ, Calendar, Task, Note, SMS...hay bất cứ gì mà bạn cho là cần backup.
- Tắt điện thoại, tháo pin, tháo Sim, tháo thẻ nhớ (<-- bước này quan trọng nhất), sau đó lắp pin vào, nhưng đừng mở dt lên
- Giải nén 2 file mà bạn đã down về

+ Bước 1
- Chạy chương trình XS++ 3.2 trước, nó là portable software, nên không cần cài đặt
- Stick vào Smart Phone Connect, rồi bấm Connect
- giữ phím chữ "C" trên M600 của bạn. Lưu ý là phím chữ,nằm chung với phím số 2, chứ không phải phím C (mình nhớ là vậy, vì mình có làm mấy con M600i, nếu sai thì bro nào sửa giúp nhé :)) rồi cắm cáp USB vào, lúc này chương trình XS++ sẽ chạy code 1 lúc. Bạn chờ nó hiện ra dòng thông báo "Ready for operation!" là xong bước 1.
- Ở bước này, bạn có thể thấy trên dòng đó 1 chút là dòng "and the phone lock code is..." -> nếu ai quên phone lock code thì ghi lại nhé :D

+ Bước 2
- Bấm chọn phần GDFS, ở dòng GDFS Script, bạn bấm vào nút có hình "ba dấu chấm", chọn file M600i_R9F011_R6A03_R27A03_CDA162011_1(GW1)_R6A13.gdfs mà bạn đã giải nén ban đầu, rồi bấm Run Script, chờ nó báo xong, thì rút cáp USB ra, tháo pin dt, rồi lắp lại vào, nhưng đừng mở dt lên nhé. Bước này bảo đảm rằng khi update, thì M600 iu gấu của bạn sẽ ở firmware mới nhất.

- Sau đó lại mở XS++ lên, chọn Smartphone Connect, bấm Connect, rồi giữ phím chữ "C" trên M600, cắm cáp USb vào, chờ nó báo "Ready for operation!" , qua phần GDFS, chọn file m600i_for_SEUS_update.gdfs, bấm Run Script, chờ nó báo xong thì rút cáp USB ra, tháo pin, rồi lắp pin lại, nhưng cũng chưa mở dt lên được đâu nhé ;;). Bước này bảo đảm M600 của bạn khi chạy chương trình Sony Ericsson Update Service thì sẽ không bị báo lỗi là "phần mềm mới nhất đã được cài đặt"

+ Bước 3
- Chạy Sony Ericsson Update Service, rồi...làm theo hướng dẫn của nó :). Xong gùi thì bạn sẽ có một em M600 với firmware mới nhất, ổn định nhất ^^

Nguồn: TINH TẾ =D>

zerolenovo

sao em up fw sau khi cắm cáp vào thì nó bảo là không nhận dạng được sản phẩm. lổi đó là lổi gì vậy mấy pro. máy em là p990i

theluan

em lỡ làm hư file trong C:\resourd\apps rùi!!bây giờ mở lên là chỉ màn hình sáng xám thôi!ko lên gì nửa cả!ep up fw lại,tới bước cắm cáp và bấm giữ c thì nó cứ như vậy hoài,không chạy thêm gì nữa cả,mấy pro nào biết bị gì thì chỉ em với,cám ơnn nhiều lắm!!e sài p990i!:((

cmt_bk

em lỡ làm hư file trong C:\resourd\apps rùi!!bây giờ mở lên là chỉ màn hình sáng xám thôi!ko lên gì nửa cả!ep up fw lại,tới bước cắm cáp và bấm giữ c thì nó cứ như vậy hoài,không chạy thêm gì nữa cả,mấy pro nào biết bị gì thì chỉ em với,cám ơnn nhiều lắm!!e sài p990i!:((

kiểm tra xem đường mạng có ổn định không...
up FW nên up vào lúc mạng khỏe nhất thì tỉ lệ thành công mới cao.

theluan

em mới vừa úp ne,nhưng không được gì hết!!em làm lại mấy lần mà cũng vậy hoài ah!!hixx..có ai biết tại sao giúp e với!!:((

cmt_bk

em mới vừa úp ne,nhưng không được gì hết!!em làm lại mấy lần mà cũng vậy hoài ah!!hixx..có ai biết tại sao giúp e với!!:((

là sao. chẳng hiều gì cả. làm đến bước nào thì dừng???

cpuitanium

hôm nay mình up lại firmware cũng thế, nó báo không nhận P990i rồi. Phải chăng nhà phát hành không cho up nữa nhỉ :(

linhhon0007

bạn coi kĩ lại xem thế nào nha chứ mình mới nhờ upfirmware chạy khoảng 30-40 phút là xong à.bạn nhớ là bấm giữ phím C trươc rồi mới cắm cáp vào,sau đó cứ giữ đến khi nó báo không giữ phím C nữa thì thả ra,các bước tiếp bạn làm theo hướng dẫn trên đó là ok à.chúc bạn thành công!

do_hongquan2003

Mình cũng bị lỗi không nhận đt này ( máy mình P990 ). nhấn phím @ do máy ko có flip. Vậy mà nó cứ báo ko nhận đt. Bó tay rồi. Có ae nào biết cách khắc phục chỉ giúp mình nhé. Thanks.

Son_Nguyen

Mình cũng bị lỗi không nhận đt này ( máy mình P990 ). nhấn phím @ do máy ko có flip. Vậy mà nó cứ báo ko nhận đt. Bó tay rồi. Có ae nào biết cách khắc phục chỉ giúp mình nhé. Thanks.
Bạn nên lên trang chủ của Sony down bản Update Service mới nhất về, nó support tốt hơn rất nhiều các bản cũ, trong hướng dẫn nó có chỉ luôn cho bạn cần ấn phím nào để chương trình nhận dạng được đt, sau đó mới up firmware típ được. Chúc bạn thành công!

SE990i

cái này rất khó mà cũng rất đơn giản.Đầu tiên nếu bạn cắm vào mà máy ko nhận do nguyên nhân là lúc máy báo ko nhận bạn rút máy ra và ko Safely remove ổ,thứ 2 là khi bạn rút cáp ra thì máy đã bật.Cách tốt nhất thì nên tháo pin và lắp lại.Còn phần máy tính nên khởi động lại và nhớ khi safely remove bạn nên chọn dòng ở giữa,đó chỉ là ngắt kết nối ổ,nếu bạn chọn safely phái trên cùng sẽ là ngắt kết nối cổng,khi cắm vào sợ sẽ có lúc chập chờn,nhận hoặc là không nhận.Chúc bạn thành công

ModeratorVipp

ko nhận dạng được máy có khả năng là do hack mod can thiệp nhiều. Cách giải quyết: Trước khi up fw bạn hard reset máy đi đã.

LongXuyenBoy

em xài w950i nhưng khi update thì bước cuối cùng lại ko có mục cài lại :|

thêm 1 cái nữa là sao máy cắm sạc thì cục pin trên màng hinh vẫn báo sạc nhưng sạc rất lâu vẫn ko đầy, nghĩ pin chai nhưng khi sạc = sạc đa năng thì lại đầy điện.

mấy anh có kinh ngiệm giúp em với. :)

Nguyen_Minh

em xài w950i nhưng khi update thì bước cuối cùng lại ko có mục cài lại :|

thêm 1 cái nữa là sao máy cắm sạc thì cục pin trên màng hinh vẫn báo sạc nhưng sạc rất lâu vẫn ko đầy, nghĩ pin chai nhưng khi sạc = sạc đa năng thì lại đầy điện.

mấy anh có kinh ngiệm giúp em với. :)

Mục cài lại là mục gì ạ? Bin thì a xem nó có bị ẩm ko

nunununununu

là khi SEUD nhân ra FW trên máy là mới nhất thì sẻ có thêm nút cài lại, nhưng em thì ko thấy, chỉ thấy nuét cài khác với nút thoát thôi :(

Nguyen_Minh

là khi SEUD nhân ra FW trên máy là mới nhất thì sẻ có thêm nút cài lại, nhưng em thì ko thấy, chỉ thấy nuét cài khác với nút thoát thôi :(

Hay bản SEUS của anh có vấn đề. A thử gỡ ra rồi cài lại SEUS khác xem sao

nunununununu

hôm nay em chạy thử cho p990i thì lại có nút cài lại đó, vậy là chỉ ko có đối với w950i, bác nào biết tình trạng này giáp em vơi :)