• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chuyển file excel và word vào máy HTC HD7

dungnt46

Mọi người cho hỏi cách chuyển file word, excel vào máy điện thoải thế nào nhỉ :|

edmundo2203

Hiện WP7 chưa cho chép thẳng vào máy đâu bạn.Bạn gửi vào mail rồi tải xuống là được.

sangxoan

bạn cũng có thể upload files lên My documents trong Ofice ở Windows Live rồi open file bằng WP7. Tiện hơn gửi qua đường mail ở chổ là mình có thể sắp sếp file theo thư mục được.
Công nhận đang xài WM chuyển qua WP bực mình cái vụ quản lý file thiệt.

vuhoangx1

Trong mục Ứng dụng mình có viết bài tải file vào WMP7, các bạn tìm hiểu nhé!

webtbi

Mọi người cho hỏi cách chuyển file word, excel vào máy điện thoải thế nào nhỉ :|
WP7 chưa thấy có chức năng nào copy tài liệu trực tiếp vào bộ nhớ trên máy cả, để đọc tài liệu Word, Excel trên HTC HD7 có thể sử dụng 2 cách gián tiếp sau:
- Cách 1: Gửi qua mail rồi từ điện thoại truy cập vào mail và down nó xuống, HTC HD7 cho phép kết nối ra internet thông qua kết nối với máy tính có internet, tải như thế đỡ tốn xiền hơn là tải thông qua 3G hoặc GPRS. bằng cách này bạn có thể mở file bất cứ lúc nào ngay cả khi không có internet vì nó tải trực tiếp về máy.
- Cách 2: Đăng ký 1 tài khoản Windowslive, sau đó up dữ liệu lên Skydrive trong tài khoản Windowslive, tài khoản này cho phép lưu trữ 25Gb dữ liệu. Sau khi up dữ liệu lên Skydrive thì bạn có thể từ điện thoại truy nhập vào menu Office rồi vào Mục Locations->Skydrive rồi mở các file bạn đã up lên, sử dụng kết nối Internet để mở các file này.