• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Chuyện lạ] - P9 không hết pin.

Status
Không mở trả lời sau này.

dqt

Thật là bất ngờ, mình không hiểu tại sao...
Số là hôm trước mình cắm sạc điện thoại cả đêm (vẫn thường hay quên như vậy), đến sáng mở ra xem thì thấy báo còn 98%, mình rút sạc mang đi làm. Điều lạ lùng là đã 3 ngày rồi nhưng pin vẫn báo là 98% y như lúc vừa mới sạc. Cũng nghe gọi bình thường. Hôm qua, để máy ghi âm thử hơn 5 phút, xem lại vẫn 98%?!
Không biết sô 98% này là ảo hay thật nữa. Máy vẫn bình thường chẳng khác gì hết, mỗi tội, sao pin lâu hết quá :D. Có ai gặp tình trạng thế này không??

oanhngo

Wow! mình nghĩ là ảo đó! bạn thử để flash chụp hình và vào wifi lâu lâu xem có hết pin ko? Con P9 của mình chụp hình và vào wifi thì mau hết pin lắm ! hic

dqt

Mình rất hay nhắn tin. Màn hình thì để độ sáng hơn 80%. Ở đây không có wifi nên cũng chưa vào web thử. Nếu nó là số ảo chắc là cái P9 của mình "bệnh" rồi!!! :D

sonsbv

Mình rất hay nhắn tin. Màn hình thì để độ sáng hơn 80%. Ở đây không có wifi nên cũng chưa vào web thử. Nếu nó là số ảo chắc là cái P9 của mình "bệnh" rồi!!! :D

Chắc do pin báo ảo rồi. Bạn cứ dùng đến khi cạn kiệt pin (máy tự tắt khi hết pin) rồi sạc lại qua đêm (nhớ tắt máy trước khi cắm sạc nhé). Hôm sau bạn thử dùng lại xem thời gian sẽ là bao lâu.

XiaoGui

Máy anh báo pin ảo là cái chắc chắn rồi,bây giờ anh cứ bật nhạc để đấy lúc là sẽ hết pin ngay ý mà. Mà có khi bây giờ anh tắt máy đi bật lại là nó sẽ báo pin khác ngay đấy

kentv009

Thật là bất ngờ, mình không hiểu tại sao...
Số là hôm trước mình cắm sạc điện thoại cả đêm (vẫn thường hay quên như vậy), đến sáng mở ra xem thì thấy báo còn 98%, mình rút sạc mang đi làm. Điều lạ lùng là đã 3 ngày rồi nhưng pin vẫn báo là 98% y như lúc vừa mới sạc. Cũng nghe gọi bình thường. Hôm qua, để máy ghi âm thử hơn 5 phút, xem lại vẫn 98%?!
Không biết sô 98% này là ảo hay thật nữa. Máy vẫn bình thường chẳng khác gì hết, mỗi tội, sao pin lâu hết quá :D. Có ai gặp tình trạng thế này không??

nghe bạn nói mình hết hồn nhưng nhìn kĩ thì ứng dụng bạn mở đâu tối đa, bạn có chơi game k, wifi k, nghe nhạc ầm âm k :-? .....nếu k thì việc pin xài dc 3 ngày là chuyện thường ^^ chắc chắn 1 điền pin ảo =))

vuongtrungduong

cái này em thề em hứa em đảm bảo đó là pin ảo,chứ ko thì dqt giàu to rồi :)) đem cục pin đi đấu giá lẹ!

O9xx19xx29

Cục này đem lên Ebay bán thì fan SE vào phải biết - ko khéo đổi đựoc cả con P990 khác ấy chứ :D
Cách xử lý báo ảo là bật nhạc to bét nhè cho nó hết pin, nhớ là hết sạch thì thôi rồi sau đó tháo pin ra và lặp lại - bắt đầu sạc sẽ được số thật ngay.

dqt

Đúng thật: PIN ẢO.....
Hóa ra mình cũng gà mờ quá, tưởng bở :D

vuongtrungduong

can cái tội chụp ảnh avatar dám đặt tay phải lên trên chỗ...
thánh phạt cục pin ảo là nhẹ đấy :))

tommynguyen1961

Chuyện này làm mình nhớ đến tác giả Mai Vàng từng nổi tiếng 1 thời trên tất cả các forum về vụ mod RAM.

Realvn

Vụ này không lạ. Ngày e bị vụ báo pin ảo này lại đúng ngay ngày 30-4 đi chơi mới đau. Cứ thấy pin 100% hoài, để cả buổi, cả ngày vẫn 100%. Lên xe nghe nhạc ầm ỉ, tới biển chụp hình vài ba tấm. Tới tối rút ra nghe nhạc (giậy phút quan trọng vì tối buồn lắm, chỉ biết nghe nhạc) thì lại hết pin. Cũng thấy lạ lạ vì nào giờ P9 mình k bị thế. Mà chỉ bị đúng 1 lần ngay lúc đi chơi mới đau @_@

anhmatphales

Vụ này không lạ. Ngày e bị vụ báo pin ảo này lại đúng ngay ngày 30-4 đi chơi mới đau. Cứ thấy pin 100% hoài, để cả buổi, cả ngày vẫn 100%. Lên xe nghe nhạc ầm ỉ, tới biển chụp hình vài ba tấm. Tới tối rút ra nghe nhạc (giậy phút quan trọng vì tối buồn lắm, chỉ biết nghe nhạc) thì lại hết pin. Cũng thấy lạ lạ vì nào giờ P9 mình k bị thế. Mà chỉ bị đúng 1 lần ngay lúc đi chơi mới đau @_@

Posted via Mobile Device nhưng có điều mọi ngươì vâñ chưa biết . nhưng lúc máy báo pin ảo như thế chính là lúc đt của bạn hoàn toàn mất sóng . lúc đó bạn chỉ cần thực hiện một cuộc gọi là máy đơ luôn , phải tắt máy khởi động lại và khi đó pin chì còn dưới 10% thôi

ongtieu

hic
mình thì tự nhiên không xạc được cho p990 nữa.không biết là hư xạc hay pin nũa

thaiminh40

Nếu vậy bạn chạy ra tiệm kêu họ cắm nhờ nếu xạc được thì mua cục xạc mới :D còn không thì ...=))

zerolenovo

pin ảo là cái chắc. nếu mà là pin thật chất là pin nguyên tử wá coi chừng nó nổ chết lun

Status
Không mở trả lời sau này.