• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cingular 8125 cần mọi người giúp đỡ !!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

hao0907047407

Em có con máy Cingular mới tậu lúc đầu xài WM5 có IPL 2.25 SPL 2.25 và Flash chip type là M-sytems nên có thể khẳng định nó đã đc unlock CID nhưng e up ROM nào cũng không được kể cả Rom gốc(up xong nó vẫn y như cũ) E sử dụng Wizard Sẻvice tool để kiểm tra thì nó báo là phải hạ IPL và SPL xuống không cao hơn 1.06 mới unlock đc.Em lại tiến hành đọc hết trên 4R nhà mình rồi bắt đầu thử unlock SIM và CID lần nữa nhưng khi up Button Rom thì Ok và lúc này IPL là 1.01 SPL 2.25 e sử dụng lokiwi để unlock nhưng máy không tự khởi động lại và trong folder gốc vẫn có 2 file unblocked.bin và backup.bin(làm 5 lần rồi mà không có kết quả).kiểm tra lại máy thì e thấy bây giờ Flash chip type là M-sytems G3.hay phải up Rom gốc nào có IPL và SPL là 1.06 trở xuống mới đc???có khi nào do cọng cáp của e không nhỉ.nhưng mà cắm cáp vào thì active Sync vẫn nhận và chép dữ liệu bình thường và đã up đc Buton Rom mà.e không hiểu rõ nữa mong các tiền bối chỉ giáo!!!

tinhmc2003

máy bác là G3, bác up rom gốc dưới 1.06 rồi Unlock CIC lai thì sẽ up rom 6.1 bình thường thôi

hao0907047407

máy bác là G3, bác up rom gốc dưới 1.06 rồi Unlock CIC lai thì sẽ up rom 6.1 bình thường thôi

Nói thì dễ làm mới khó.mình chưa tìm đc bản Rom gốc có IPL và SPL dưới 1.06 cả.mà tìm đc cũng chưa chắc up đc bởi mình up bản có IPL và SPL 1.08 mà cũng u như kỹ!!!
bác nào có WST_v4.2.2 (Wizard Sevice Tool) gửi cho e với đc không?mail là ht26102003@yahoo.com hoặc cho e cái link(không phải bên http://forum.xda-developers.com là ok)!!!thanks 4 all!!!

Chỉnh sửa cuối:

Taki7610

Unlock_GSM
Em có con máy Cingular mới tậu lúc đầu xài WM5 có IPL 2.25 SPL 2.25 và Flash chip type là M-sytems nên có thể khẳng định nó đã đc unlock CID nhưng e up ROM nào cũng không được kể cả Rom gốc(up xong nó vẫn y như cũ) E sử dụng Wizard Sẻvice tool để kiểm tra thì nó báo là phải hạ IPL và SPL xuống không cao hơn 1.06 mới unlock đc.Em lại tiến hành đọc hết trên 4R nhà mình rồi bắt đầu thử unlock SIM và CID lần nữa nhưng khi up Button Rom thì Ok và lúc này IPL là 1.01 SPL 2.25 e sử dụng lokiwi để unlock nhưng máy không tự khởi động lại và trong folder gốc vẫn có 2 file unblocked.bin và backup.bin(làm 5 lần rồi mà không có kết quả).kiểm tra lại máy thì e thấy bây giờ Flash chip type là M-sytems G3.hay phải up Rom gốc nào có IPL và SPL là 1.06 trở xuống mới đc???có khi nào do cọng cáp của e không nhỉ.nhưng mà cắm cáp vào thì active Sync vẫn nhận và chép dữ liệu bình thường và đã up đc Buton Rom mà.e không hiểu rõ nữa mong các tiền bối chỉ giáo!!!

Máy bạn lúc đầu là WM5.0,đang xài bình thường?,như vậy đâu cần Unlock SIM? , Máy bạn chưa UnlockCid nhé IPL 2.25 SPL 2.25,khái niệm cơ bản bạn nên đọc trên FORUM,còn nói "dễ hiểu",khi UnlockCid rồi SPL của bạn sẽ được xác định là chip G3 hay G4,nên việc up các loại ROM khác nhau không được là điều dễ hiểu.

Bạn có thể lấy bản này up thử nhé ;

ppctuning.org_Superrom_1.1WWE.
Wizard_v2.17.7.9300_VF-UK_Qtek9100_AKU2_WWE.
Wizard_2.24.10.1_224_02.25.11_T-Mobile_EN.

Có thể dùng bộ này :

Complex_TOOLS_for_Wizard.rar

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.