• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có cách nào giảm độ sáng màn hình ko ạ?

• Thread starter GDi
  • Ngày gửi
G

GDi

Guest
Em đang dùng Dopod C270w. Em thấy màn hình của nó vào ban đêm quá sáng làm đọc sách thấy nhanh mỏi mắt. Vậy hỏi các bác có soft nào giảm độ sáng của nó ko ạ? Cảm ơn các bác!

2215inlove

Rất đồng ý với bác, màn hình của nó sáng quá, vừa hại mắt ban đêm mà lại tốn pin không cần thiết, mình tìm mãi không thấy setting về độ sáng màn hình,

tuanbiz90

đúng là C720 ko có chế độ chỉnh độ sáng màn hình mà, bác kia ko dùng thì đừng phát biểu linh tinh
có ai biết chỉnh ko ạ

ngtinh

Tớ dùng C730, cũng chẳng tìm thấy chỉnh độ sáng đâu cả. Tìm mãi trên net cũng chưa thấy cao thủ nào có thuốc chữa vđề này.

kiet_xu

Có soft cài đặt ánh sáng màn hình dành cho SP. Bạn có thể tìm trong "Ứng dụng cập nhật". Để cài đặt độ sáng màn hình mà không cần soft còn tùy thuộc vào bản ROM của từng máy

lilzorro

trong C720W dùng WM 6.1 ở phần celetask có chỗ lightconfig, khi bạn chon nó thì màn hình sẽ sáng yếu đi khoảng 1/2. bạn chỉ cần thoát ra bằng phím ngắt cuộc gọi là nó sẽ chạy liên tục thôi mà. không biết ở các bản WM khác có kô nữa

PhamHien

C720W có thanh JOGG, các bạn chỉ cần vỗ vào nó liên tiếp 3 lần thì đèn màn hình sẽ tối đí

tyatya

ặc máy nào chả có chỗ để chình tối sáng :-?

Sai rồi. Ngoài máy mấy người nêu , có 6300 cũng ko chỉnh được độ sáng.

Nhưng phần mềm đọc e-book có chức năng chỉnh sáng tối mà, đơn giản là chọn màu nên tối màu. Ko thì phải kiếm pm khác đi