• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có nên đổi HD2 lấy Desire HD?

limiunin

Theo các bác thì em có nên bán con HD2 Tmous đang chạy Android 2.2.1 để mua Desire HD ko ạ.
Lí do: sợ bấm phím cứng HD2 1 thời gian nó ...lờn, trong khi Desire HD mấy phím đó cảm ứng lun hehe...

tretoday85

lên đổi mình cực kết con này nhưng dang dùng 3g cùi và chưa có xiền để lên đời

phenmientay

nếu chỉ vì lí do như bạn nói thì hơi phí. chỉ cần bạn tải swype 11 về, cài, chạy là bạn có ngay phím chức năng ảo trên màn hình, ko cần phải bấm phím cứng.

heobanhki

Theo các bác thì em có nên bán con HD2 Tmous đang chạy Android 2.2.1 để mua Desire HD ko ạ.
Lí do: sợ bấm phím cứng HD2 1 thời gian nó ...lờn, trong khi Desire HD mấy phím đó cảm ứng lun hehe...

HD2 2 hand 7tr, desire hd new xách tay 12tr - Đổi 5 cái phím cứng = 5tr. Mỗi phím là 1tr >:)
cấu hình kg chênh lệch nhiều, màn hình hd2 chay android cũng đẹp, pin thì có thể mua pin dung lượng cao, .....
nếu bạn có tiền nên đợi các máy 2 nhân rồi mua.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 23 minutes:

còn nếu bạn muốn đổi thì pm mình. 1 máy xách tay kg rõ nguồn gốc chỉ có máy+sạc, còn 1 máy của hnam mobile full box.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager

- Desire HD là HTC chuyên dụng chạy Android đương nhiên là phục vụ tốt nhu cầu sử dụng HDH này rồi, miễn bàn. Khả năng kỹ thuật của DHD khá hoàn toàn tuy nhiên DHD chỉ có thể chạy Android vào thời điểm hiện tại và cấu trúc khá ọp ẹp, không cẩn thận mấy cái nắp dễ hỏng lắm.
- Còn HD2 vào thời điểm hiện tại khá đỉnh, chạy đc cả 3 HDH: WM6.5, Android và WP7, tùy chọn. Về quan điểm KTV chơi HDH thì vào thời điểm này HD2 là vô địch.
Cho nên nếu đang dùng HD2 thì nên giữ mà dùng.
Hơn nữa sắp tới mấy con Desire SIncredible S có cấu hình khủng hơn DHD ra thị trườn, lựa chọn cũng chưa muộn.

limiunin

bác Q cho em hỏi có app nào thay phím cứng trên HD2 thành cảm ứng hết lun được ko ạ

minhlc1958

Active Member
Hiện mình đang dùng cả hai theo nhận xét của riêng mình bạn nên giữ HD2 lại mà xài, chờ khi nào có những dòng máy Androi khác có cấu hình khủng hơn rồi đổi

hlp

đổi ngang HD2 lấy Desire HD hoặc lấy Desire HD mà được lời $ thì hãy đổi chứ đổi HD2 lấy Desire HD mà các thêm $ thì miến đi ..=))..cấu hình Desire HD cao hơn tí thôi...dùng thì HD2 ăn đứt đấy...mỗi android ko mãi cũng chán...cứ phải dual boot mới được =))