• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có ROM ICS 4.0 cho Incredible 2 rồi nè mọi người...

dragoncl12

Theo danh sách chính thức từ HTC công bố hồi tháng trước thì Droid Incredible 2 được hãng hỗ trợ nâng cấp lên hệ điều hành Ice Cream Sandwich.

Ice Cream Sandwich cho Droid Incredible 2

Giao diện Ice Cream Sandwich trên Droid Incredible 2

Theo thông tin rò rỉ từ cộng đồng XDA thì bản rom Android 4.0.4 được xây dựng từ hồi tháng 7. Nếu người dùng Droid Incredible 2 muốn nâng cấp ngay thì cần phải sao lưu mọi thông tin dữ liệu trước khi tiến hành cập nhật.

Chi tiết của bản rom:

Android 4.0.4
Sense 3.6
Kernel 3.0.16
7.01.605.01 test-keys
Ngày tạo: July 2012
Dung lượng: 386 MB
Tên file: vivow_7.01.605.01_ics_R1.zip
MD5: ee5c6f84318363cc274c787141ddd14e

Link tải bản rom | 386 MB

Link tải ICS firmware | 18.11 MB

Hướng dẫn:

Bạn down bản rom và ICS “firmware” về máy, đổi tên file thành PG32IMG.zip rồi đưa vào thư mục gốc [root] trên thẻ sd. Đưa máy về chế độ “recovery”, xóa dữ liệu và tiến hành “flash rom” và “firmware”, sau cùng khởi động lại máy để trải nghiệm những tính năng mới mẻ của Ice Cream Sandwich. Chúc bạn thành công, đừng quên sao lưu tất cả dữ liệu trước khi tiến hành cài bản nâng cấp nhé!

Các thông số trên Droid Incredible 2 sau khi cập nhật Ice Cream Sandwich

P/s : Máy chạy ổn,ngon, mượt & pin cũng được, các bạn test típ thế nào nhé ^^

Update thêm tiện ích mod Quick setting và nhiều chọn lựa hơn trong Power button.
http://www.4shared.com/zip/Ki4qrqeO/AndybonesTweaks_Inc2_v6-NoSens.html

Copy vào thẻ nhớ rồi install zip trong boot recover nhé...\-/\-/\-/\-/

Nguồn echip.com.vn

Chỉnh sửa cuối:

dragoncl12

Cho mình hỏi, bản này có dùng cho máy đã root được không ?
Máy bạn đã có sẵn boot Recovery rồi chỉ cần vào đó và install from zip file thôi, nếu chưa có thì bạn cài phần mềm "Rom manager" tải "Flash clockworkmod recovery" sau đó chọn "Reboot into Recovery" để vào phần boot Recovery-> chọn wipe data va cache đi, rồi install zip file, bản này cài xg dc root sẵn lun rồi.
.

AquaSta

Moderator
Nguồn gốc bản rom này từ xda theo link này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1846304
Mình xin tóm tắt một chút:
- Bản rom này thuộc dạng phiên bản rò rỉ cho Incredible 2 Verizon
- Về cơ bản đây là rom gốc nhưng đã chỉnh sửa (cook) lại, để thêm deodexed, rooted, đóng gói lại kernel cho ext3 và ext4, đóng gói lại kernel để gỡ bỏ phân vùng /lib để sử dụng được trên tất cả các hboot, gỡ bỏ một số thành phần (các bạn có thể xem chi tiết ở link trên)

Về phần cài đặt, thực hiện như hướng dẫn ở bài 1 đã đề cập nhưng chú ý đó là hướng dẫn dành cho các máy đã S-OFF. Nếu máy bạn chưa S-OFF và sử dụng Unlock bootloader thì bạn cần up bản rom này qua recovery clockwork mod và up kernel (giải nén boot.img trong file rom.zip) qua fastboot

venusian

Moderator
Đã cài và test
Tạm thời chưa có lỗi gì xảy ra. Pin có vẻ tiết kiêm hơn 1 chút.
Phần mềm dù dùng bản trả phí nhưng vẫn bi có thêm dòng quảng cáo của Google - Google ads.
Nói chung cũng gần giống bản mod 2.3.5 của bac HongKong mà mình dùng lúc trước.

Quảng cáo thì vào Market tải Adfree về rồi cài đặt để nó loại bỏ hết quảng cáo.

zhongjian19

Cơ mà không thể nào wake up screen bằng Volume key được! Đã cài đủ các kiểu app như nolock, go locker... vẫn không ăn thua. Chắc phải quay về ginger bread quá vì nút power nó đang lỏng lẻo!

hanimth

Đã cài room này rồi. Giờ muốn trở lạ bản mod 2.3.5 của bac HongKong mà mình dùng lúc trước thì phải làm sao? Không bootloader recovery được????

venusian

Moderator
Đã cài room này rồi. Giờ muốn trở lạ bản mod 2.3.5 của bac HongKong mà mình dùng lúc trước thì phải làm sao? Không bootloader recovery được????

Rom này là Rom Cook thì sao có thể mất đc Recovery.
Bạn vào lại Recovey xem có đc không nhé. Không đc thì bạn cài lại Recovery thôi.

hanimth

Cảm ơn, phải tháo pin ra gắn vô lại mới recovery được...Rom này cũng hay nhưng hình như chưa chuẩn lắm vì tôi thấy hay mấy sóng...

dohoathanh92

htc droid incredible 2

dạ.cho e hỏi là hai cái link trên rom và fireware up 1 trong 2 cái hay là up hết cả 2 vậy các a.mong hướng dẫn dùm e.e thank nhiều.

dohoathanh92

htc droid incredible 2

Bạn phải flash Firmware trước rồi flash rom thì mới boot được nhé.
dạ.e boot 1 trong 2 cái đều được a ah.hi.e không hiểu tại sao.up rom thì vào recovery up rom.còn up firmware thì e vào bootloader up lên cũng dc.cái nào nó cũng boot vào nên e mới hỏi.up 1 trong hai hay là cả hai.hic.

kenlehai

mình có down room về, up room rồi nhưng ko biết cách nào để flash fw, có ai biết chỉ mình với.

có 1 vấn đề nữa là sau khi up room xong thìđổi sense là bị đứng luôn và máy chạy bị lag ,có ai biêt bi gì ko chỉ mình với

dohoathanh92

incredible 2

mình có down room về, up room rồi nhưng ko biết cách nào để flash fw, có ai biết chỉ mình với.

có 1 vấn đề nữa là sau khi up room xong thìđổi sense là bị đứng luôn và máy chạy bị lag ,có ai biêt bi gì ko chỉ mình với
dạ.cái này a vào hboot để up firmware nhé a.a nhấn nút volume dow + nút nguồn.trước khi a up thì a nên đổi tên fw thành PG32IMG nhé a.

asjken

Rom này không sử dụng 3G được. Có ai sử dụng được 3G thì giúp mình với.

HMUboy

Các bạn cho mình hỏi nhé . Mình là new với em IC2 này :(
máy mình vẫn còn zin .
HBOOT 0.98.0000
RaDIO 1.09.01.0722

giờ có thể dùng super Oneclick để root máy luôn ko ah ?
với cả cài rom cần update cả firmware và rom là sao ah ?
mình đang dùng Nexus One thì chỉ việc flash rom qua recovery là đc @@

thanks !

dohoathanh92

Các bạn cho mình hỏi nhé . Mình là new với em IC2 này :(
máy mình vẫn còn zin .
HBOOT 0.98.0000
RaDIO 1.09.01.0722

giờ có thể dùng super Oneclick để root máy luôn ko ah ?
với cả cài rom cần update cả firmware và rom là sao ah ?
mình đang dùng Nexus One thì chỉ việc flash rom qua recovery là đc @@

thanks !
dạ.nếu a muốn up rom thì phải root máy.máy này ko root dc bằng super oneclick đâu a.a root xong rồi.up recovery thì firmware up trong bootloader còn rom up trong recovery.

vumy87

Bạn down bản rom và ICS “firmware” về máy, đổi tên file thành PG32IMG.zip rồi đưa vào thư mục gốc [root] trên thẻ sd. Đưa máy về chế độ “recovery”, xóa dữ liệu và tiến hành “flash rom” và “firmware”
bạn chỉ rõ hơn đc ko, down hai cái link đó về là đổi tên hai file thành PG32IMG.zip luôn ah, hay 1 trong 2 file thôi, chép lên thư mục gốc trên thẻ là ở đâu bạn, sao mình bấm nút nguồn + volume - máy ko vào recovery ( bấm để khoảng 2'), xóa dữ liệu sao bạn, cài fash rom và firmware ntn?thanks