• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có ROM ICS 4.0 cho Incredible 2 rồi nè mọi người...

mọi người cho mình hỏi là :mình có con
HTC Incredible S gắn sim vào là nó ko có sóng phải mang ra tiệm nó cài cái j đó thì lại đc.nhưng tháo sim ra thì lại bị như vạy.mỗi lần lại mấy 50k mang ra tiệm
mình thắc mắc là thấy nó làm rất nhanh khoảng 5p ko biết nó lấy code ở đâu hay j mà thấy dễ vậy.hix...

hoangnguyenly

sao vào kiểm tra xem phiên bản android nó lại báo là protected mà không báo là android 4.0.4 hả bác :-?

Last edited by a moderator:

dragoncl12

Stock ROM nên chắc vậy đó bạn, miễn xài ổn định dc rồi ^^, mình cài tá lả rom cook ICS , rốt cuộc cũng phải trở về bản stock ổn định này haizzzzzzzz

milotic

các bác cho em hỏi set APN vào 3g thế nào ạ? phần GSM/UMTS options ko chọn đc

các bác cho em hỏi set APN vào 3g thế nào ạ? phần GSM/UMTS options ko chọn đc
Bạn set APN theo đúng mạng mà bạn đang sử dụng nhé.

MẠNG VINAPHONE

Name: Vinaphone 3G (hoặc đặt tên tùy ý)
APN: m3-world
Usernam: mms
Password: mms
APN type: để trống

MẠNG MOBIFONE

Name: Mobifone 3G (hoặc tùy ý)
APN: m-wap
Username: mms
Password: mms

MẠNG VIETTEL

Name: Viettel 3G (hoặc tùy ý)
APN: v-internet

À, không biết do máy hay do rom mà bộ nhớ dần dần bị đầy, khoảng 1 tháng là máy báo bộ nhớ đầy và phải phục hồi lại. Có ai bị vậy không nhỉ?

hoangnguyenly

À, không biết do máy hay do rom mà bộ nhớ dần dần bị đầy, khoảng 1 tháng là máy báo bộ nhớ đầy và phải phục hồi lại. Có ai bị vậy không nhỉ?

em cũng bị như vậy, toàn phải xóa bộ nhớ tạm :(

Vậy là có thể do bản rom này rồi. Mình đã thử nhiều lần vẫn bị vậy. Vì vậy mình đã cài bản ViperINC chạy rất tốt. Bạn thử xem nhé.
Thân

hoangnguyenly

Vậy là có thể do bản rom này rồi. Mình đã thử nhiều lần vẫn bị vậy. Vì vậy mình đã cài bản ViperINC chạy rất tốt. Bạn thử xem nhé.
Thân
máy em còn 1 cái nữa là chỉ up được những rom cook từ stock ra chứ up 1 rom khác hẳn là không có sóng, đổi tất cả các chế độ gsm, umts... vẫn không được. em nghĩ do radio hay baseband gì đó nhưng đã flash rồi mà vẫn bị. không hiểu luôn.

máy em còn 1 cái nữa là chỉ up được những rom cook từ stock ra chứ up 1 rom khác hẳn là không có sóng, đổi tất cả các chế độ gsm, umts... vẫn không được. em nghĩ do radio hay baseband gì đó nhưng đã flash rồi mà vẫn bị. không hiểu luôn.

Cái này mình cũng không rành lắm, chỉ cài được và chạy thôi. Bạn thử cài bản Pacth GSM trên trang đó xem thử.

hoangnguyenly

Thân

bản này thì chạy ok ả nhưng nó nặng quá. rom của em còn chống có mấy chục mb. với thi thoảng tự nhiên bị khởi động lại. nản

Chỉnh sửa cuối:
sau vài lần up lại thì phần bộ nhớ ổn rồi, nói chung là cũng mượt, nhưng đôi lúc máy tự khởi động lại

Vậy là coi lại cái thẻ nhớ, thẻ nhớ lỗi thì nó sẽ tự động khởi động lại đó.
Hoặc bạn cài quá nhiều apps, thì ram không đủ, nó cũng khời động lại.

hoangnguyenly

Vậy là coi lại cái thẻ nhớ, thẻ nhớ lỗi thì nó sẽ tự động khởi động lại đó.
Hoặc bạn cài quá nhiều apps, thì ram không đủ, nó cũng khời động lại.

ram em lúc nào cũng trống trên 150mb. chắc là do cái thẻ nhớ rồi