• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Co0kie's Home Tab v2.0.0 Final & CHTEditor v2.0 Final của Sense v2.5

AnhPheCT

Co0kie's Home Tab v2.0.0 Final
và CHTEditor v2.0 Final
------***----
(Beta Cập nhật 28/09/2010)
-------***------
(Final cập nhật 12/11/2010)

Cập nhật version mới beta, Co0kie's Home Tab v2.0 beta2 và CHTEditor v2.0 Beta2
và Add - on Widgets.

[video=youtube;qXiOHQMQqmg]http://www.youtube.com/watch?v=qXiOHQMQqmg&feature=player_embedded[/video]

Link Download All:

Co0kie's Home Tab v2.0 Beta 2
và CHT Editor v2.0 Beta 2

Tham khảo

CHT v2.0 ở đây!

CHTEditor v2.0 ở đây!

Addon widgets

CHT v2.0F để giao diện Mặc định ko có Add on. Nếu thích cài vào nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Dao2nd

Múc đi các pác ơi, đợi mãi. Nhìn sươg nhảy.................nhưng k biết làm j với đống này cả bác Phê ơi!
Bác hướng dẫn chi tiết ae cài đặt và sd luôn nha. Cảm ơn bác cái nữa!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Bác Phe cho em xin 1 chút hướng dẫn sử dụng với ạ :D

Many thanks

Múc đi các pác ơi, đợi mãi. Nhìn sươg nhảy.................nhưng k biết làm j với đống này cả bác Phê ơi!
Bác hướng dẫn chi tiết ae cài đặt và sd luôn nha. Cảm ơn bác cái nữa!

Cài đặt bình thường! Cài Co0kie's Home Tab v2.0 và CHTEditor v2.0, Vào vọc thôi. Ai thích cài thêm Add-on Widgets thì cài vào, ví dụ
Bạn thích cài thêm 1 Clock A, hay Clock D nửa thì trên Home Tab có 2 Clock A, 2 Clock D.....v..v.vv.. Thế thôi. Các file kia là những Add -On Widgets thêm vào. Sử dụng bằng cách kéo thả, rê, vuốt...Good luck.

eduvnn

Có quá nhiều thứ để nghịch :)) nhưng mà Mod AnhPhe có skin hay icon nào của bản này chưa share cho anh em với

Dao2nd

Bác Phê nghiên cứu làm cái theme chuẩn cho bản 2.0 này nhé, e vừa HR lại máy để thử xem mà cài cái theme final của bác vào nó loạn hết cả lên hii cố đấm ăn sôi mà k đc. Mong tin từ bác Phê.....Thanks...

AnhPheCT

Có quá nhiều thứ để nghịch :)) nhưng mà Mod AnhPhe có skin hay icon nào của bản này chưa share cho anh em với

Bác Phê nghiên cứu làm cái theme chuẩn cho bản 2.0 này nhé, e vừa HR lại máy để thử xem mà cài cái theme final của bác vào nó loạn hết cả lên hii cố đấm ăn sôi mà k đc. Mong tin từ bác Phê.....Thanks...

Đang làm đây! Cho đủ bộ! ..............................Waitting..........................Con HD1 chạy ko nổi HR hoài.......chán như con dán!! CHT v2.0 quá sức Con HD rồi......Free RAM có chưa đến 20MB đứng máy suốt..!

dienluc510

AnhPhe ơi. bản này không Remove được Quicklink hả anh? anh có thể hướng dẫn sơ qua cách sử dụng để anh em cùng vọc cho đỡ vất vả không?

eduvnn

Đang làm đây! Cho đủ bộ! ..............................Waitting..........................Con HD1 chạy ko nổi HR hoài.......chán như con dán!! CHT v2.0 quá sức Con HD rồi......Free RAM có chưa đến 20MB đứng máy suốt..!
Mình Xài X1 ROM Reference 24.9.10 của NRGZ28 chạy vẫn tốt mà, Free RAM ~65Mb mà RAM của HD còn nhiều hơn của X1 nữa. AnhPhe thử flash bản ROM stock nào xem ;)

AnhPheCT

AnhPhe ơi. bản này không Remove được Quicklink hả anh? anh có thể hướng dẫn sơ qua cách sử dụng để anh em cùng vọc cho đỡ vất vả không?
Tick vào Icon cần Remove 2-3s có Menu thì phải?? Đang HR máy rồi. Đang tìm bản ROM nhẹ Test đây!

salemnb

con này có lẽ chỉ đc với loại nào ram 512MB thôi. TP2 hay TP chắc cũng không dùng được rồi.

Dao2nd

Chết, HD1 vất vả k bjt I8000 thế nào có kéo đc k nữa. Cài cơ bản vào rùi nhưng chưa có j mầu mè nên đành đợi thui. HR mấy lần rùi nhưng vẫn cay...

mrducbao

con này có lẽ chỉ đc với loại nào ram 512MB thôi. TP2 hay TP chắc cũng không dùng được rồi.

Mình đã test thử trên TP2 thấy chạy cũng không đến nỗi nặng, đẹp và nhiều chức năng mới nhưng do vẫn là Beta nên còn nhiều chức năng bị lỗi (VD: chức năng của Lock button hoặc Start Menu ở thanh Slide lúc có tác dụng/lúc không có tác dung).
Mình thấy còn nhiều chức năng khác nhưng vì kiến thức có hạn nên cũng chưa biết dùng như thế nào?

Mong các ACE có kinh nghiệm tiếp tục chia sẻ để CHT 2.0 ngày càng hữu dụng!

doquangduc

Well-Known Member
MÌnh cũng vừa vọc đc 30 phút, nhưng có vẻ lạ quá, dùng hơi khó, Bác Phê cho ra 1 bộ tổng hợp Icon cho em này nữa thì Good. Thank Bác Phê trước nghen,.

eduvnn

Bugs, Bugs và Bug mong bên XDA sớm ra bản RC chứ bản Beta này lắm bug quá :(

Dao2nd

Đang đánh vật với nó, quen dùng 1.8 rùi cái này thấy mệt thế. Tùy biến nhiều quá loạn hết cả lên..... Cũng nặng nữa thì phải, I8 chạy i ạch..

AnhPheCT

MÌnh cũng vừa vọc đc 30 phút, nhưng có vẻ lạ quá, dùng hơi khó, Bác Phê cho ra 1 bộ tổng hợp Icon cho em này nữa thì Good. Thank Bác Phê trước nghen,.

Toggle Swi_Notifi_Misce_
State Indicator cho CHT v2.0

Với bộ Icon của DINIK nhé!!

alanlee

Nhưng theo phàn nàn thì hơi khó sử dụng và chưa ổn định thì phải :(

Chờ............