• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOLCAMERA - PHẦN MỀM HỖ TRỢ CAMERA TRÊN PPC

batbatdieu

Em dùng Neo sao dùng thằng Coolcamera này chụp xấu tệ , không bằng phần mềm sẵn có của máy ??? Vậy mà nó cũng support , không hiểu nổi ???

DOP

@batbatdieu : bác thử chỉnh 1 số chức năng trong soft xem sao.Ai cũng nói soft này chụp khá hơn default mà :)
Chúc vui

hmcp3005

Mình cũng vừa up từ v1.15b2 lên v1.15 cho con Neo, chạy ổn lắm mà bác, bác remove đi, reset lại máy và cài lại (cài vào main hoặc storage-extended rom nha bác, đừng cài vào storage card) là OK ngay thui, bác để chế độ mặc định cũng OK mà.

DOP

@phamthaitl : Chia buồn với bác rồi :) O2S không support soft này.

bbcat

Em dùng Atom thì có soft nào hỗ trợ ko ạ? Nhan tiện cho em hỏi lun :D có soft nào chụp hình dạng sticker ko ạ?

Nemmatlanh

Atom chưa có Soft nào hỗ trợ Camera rồi bạn ơi.Chia buồn nhé :D :D :D .Còn chụp ảnh Sticker là chụp ảnh có các khung nền như chụp ảnh kiểu Hàn Quốc hả bạn?Cái này chắc cũng chưa có Soft nào hỗ trợ luôn.Chỉ có cài thêm khung hình vào máy để chụp thui.Chúc vui!

bbcat

oa oa oa hem chịu đâu :(( anh nem chỉ pé cách cài thêm khung hình cho atom đi :((

Nemmatlanh

oa oa oa hem chịu đâu :(( anh nem chỉ pé cách cài thêm khung hình cho atom đi :((

Sac, :D chắc bạn đã Down 2 bộ Temp của Camera mà mình đã gửi lên rồi đúng không?Nếu chưa Down được thì Down lại theo Link sau:
http://www.box.net/public/fyqy3c5iqb
http://www.box.net/public/y04g7ktb82

Bạn Down về giải nén ra,rồi Copy vào vào mục Template trong MyDocument là được thôi mà.Khi nào muốn chụp thì chỉ cần vào Camera nó sẽ tự nhận mà.Thân!

bbcat

Pé chép vào \My Documents\Templates\ <<< hem được - chép từng cái gif cũng hem được mà chép nguyên cái thư mục frame_camera cũng hẽm được :(( (\My Documents\Templates\frame_camera\)
Chép vào cái thẻ nhớ chắc là hem được gùi nên hem thử... Anh nem, lỡ giúp ùi giúp cho trót đi ;;) giúp pé đi mờ, ặc ặc, toàn hình siêu nhân bát man, kinh wé :|

Em chụp mấy cái templates trong Hidden Partition của máy (chương trình O2) - 1 bộ có 2 file... nhưng không phải file gif :((

Chỉnh sửa cuối:

DOP

:)
Nếu không được thì bbcat vào setting, chỉnh lại thôi (tuy nhiên cách này hơi mất công, với lại không lưu được luôn,thoát ra vào lại phải chỉnh lại :D)
Start camera > setting > Browse > Chọn lại đường dẫn tới thư mục chứa template (trên storage card cũng ok) > OK là xong !
Cách của bác nem-mát-lạnh :D hơi ... phí ram 1 chút :D ^^
Chúc vui

monster0706

Ateksoft CoolCamera v1.15​

Phiên bản chính thức đã được CR phần mềm Camera nổi tiếng.
Không còn là Beta nữa.

Phần mềm dưới đây.

bác phamquang cho e hỏi cái này có cần CRK kô? e chưa dám cài, chờ nghe giang hồ đồn xem cái nào dùng ngon nhất. nay quyết định cài bản 1.15_full. Nhg kô thấy CRK giống như cái gói 1.15_b3 mà bác post lên.
mà nếu e cài soft này lên memory card thì có dùng được bình thường kô?
e dùng miniS

thanks các bác nhiều...

Chỉnh sửa cuối:

bbcat

:)
Nếu không được thì bbcat vào setting, chỉnh lại thôi (tuy nhiên cách này hơi mất công, với lại không lưu được luôn,thoát ra vào lại phải chỉnh lại :D)
Start camera > setting > Browse > Chọn lại đường dẫn tới thư mục chứa template (trên storage card cũng ok) > OK là xong !
Cách của bác nem-mát-lạnh :D hơi ... phí ram 1 chút :D ^^
Chúc vui

Em không thấy Setting đâu hít, lèm seo chọn lại đường dẫn đây :O
Đây là chương trình camera của máy Atom, em up mấy cái pix lên nỳ :((

Chỉnh sửa cuối:

Nemmatlanh

bác phamquang cho e hỏi cái này có cần CRK kô? e chưa dám cài, chờ nghe giang hồ đồn xem cái nào dùng ngon nhất. nay quyết định cài bản 1.15_full. Nhg kô thấy CRK giống như cái gói 1.15_b3 mà bác post lên.
mà nếu e cài soft này lên memory card thì có dùng được bình thường kô?
e dùng miniS

thanks các bác nhiều...

Bạn không thấy Man Quang đề là phiên bản đã được CRK rồi sao?Chỉ cần cài vào là chiến được ngay thôi :D .Cái này cài lên SD cũng được,nhưng nó cũng nhẹ thôi mà bạn,cài lên Main cho ngon lành nhé.Có mấy trăm kb.Chúc vui!
@bbcat: Mình chưa dùng thử Atom,nhưng mình nghĩ bạn muốnc hụp ảnh Sticker thì bạn phải chọn chế độ ảnh đó,rồi nghịch lại xem,thể nào chẳng có Setting :D .Còn nếu vân không có thì ăn chơi phải chịu tốn kém,làm như mình nói là Copy Temp vào Templates trong MyDocument nhé :)) .Mà bbcat có vẻ thích kheo ảnh nhỉ :p .Thân!

bbcat

sặc... em chỉ chụp cái màn hình PC lại thui mừ, khoe j đâu >"< em chép vào My Documents rồi rùi but không được mừ. hix hix, chắc bỏ cuộc quá :((

DOP

@bbcat : Vậy thì có lẽ pótay thiệt rồi :D bbcat chỉnh chế độ picture theme coi có phần setting nào khác không đã (atom có không nhỉ ??? Chưa xài chưa biết :D) Không thôi search mấy frame có sẵn trong máy ở chỗ nào <--- nhét mấy cái của bác nem-mát-lạnh vào
@nem-mat-lanh : khoe ảnh dĩ nhiên roài bác àh. Con "gếy" mừh.
@duycst : Chết bác chưa :D "bị" 1 phát "dài thật là dài" nhá =))

rockbui71

Chất lượng cũng không khá hơn phần mềm mặc định.
nếu bạn xài o2 mini thì sẽ thấy nó chụp ảnh màu tươi hơn, tuy nhiên ảnh chụp lúc lowlight thì có vẻ ko bằng camera mặc định

N

nquanghuy

Guest
Máy của em là O2i,em dùng 1.15b1 thì ngon lành,nhưng 1.15b2 và full thì chụp lên màn hình toàn vằn ko.Bác nào giúp em với

Nemmatlanh

Máy của em là O2i,em dùng 1.15b1 thì ngon lành,nhưng 1.15b2 và full thì chụp lên màn hình toàn vằn ko.Bác nào giúp em với

Mình dùng Exec cũng bị như bạn nè.Kể cả bản 1.15 chính thức mình xài cũng không được nữa.Chỉ duy có bản 1.15beta1 là ngon lành nhất.Nên bạn cũng không cần phải thắc mắc chuyện đó lắm.Bản nào dùng hợp với máy mình thì cứ thế mà dùng thôi,chứ cố ép lên cao làm gì,cũng không dùng được.Thân!

DOP

Mình dùng Exec cũng bị như bạn nè.Kể cả bản 1.15 chính thức mình xài cũng không được nữa.Chỉ duy có bản 1.15beta1 là ngon lành nhất.Nên bạn cũng không cần phải thắc mắc chuyện đó lắm.Bản nào dùng hợp với máy mình thì cứ thế mà dùng thôi,chứ cố ép lên cao làm gì,cũng không dùng được.Thân!
Chính xác. Hình như bản 1.15b1 xài good nhất.Bản thân DOP cài từ thấp đến cao (1.15 > 1.15b3 > 1.15b2 > 1.15b1) thì chỉ trừ có 1.15b1 chụp ngon lành, tất cả còn lại đều bị sọc khi chỉnh lên kích thước cao nhất