• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Core Hack cho các dòng Sym^3 dùng để cook rofs2 và rofs3

mathanh

khi dùng core này Flash máy các bạn có thể cook Rofs2 và Rofs3 của bộ FW

đây là hình ảnh bản C6-01 mình đã làm

Core này đã tích hợp hack

Lưu ý không dùng các file mod trước đây cho UDA cook vào Rofs2 và Rofs3, nếu cook vào máy sẻ không khởi động lên được nhất là mod (Reset s^3)

Vì mình đã làm cho C6-01 thành công rồi

Để cook Rofs2 và Rofs3 các bạn dùng NokiaCooker 1.1 cook nha, không dùng NokiaEditBeta,5,6,7 để làm vì sẻ không Phoenix được

Core cho N8

Core cho C7

Core cho C6-01 đã tích hợp Video editor của N8 , vietmap, FileBrowser, và xóa hết chừa lại 1 themes

Core cho E7

Chỉnh sửa cuối:

vutaikt

hjx lại ko có dk để flash rùi.
chắc thi xong em mới flash và báo cáo két quả cho anh mathanh bit dc..
dạo này đang ôn thi gắp thứ 2 tuấn tới thi rfui. trong điện thoai cũng nhiều tài liệu...
anh mathanh tạm thời đợi e vài hôm nhé.
em sẽ báo kq sau.

mathanh

chữ ký mình đã thông báo từ 15-6-2011 rồi mà, đó là do sự tình cờ của 1 bạn bên dailymobile phát hiện ra, và mình làm thử và phát hiện ra 1 vài cái lạ nửa kìa, là có 2 cách cook vào rofs2 và rofs3 nửa kìa, do cái core quỷ quái sắp đặt

AquaSta

Moderator
Mình cũng đã thử làm cho 5800 chạy tốt, cook vào CORE và chạy JAF, Phoenix đều okie :)

minhhoang1989

bạn tải lại core nha bạn core hôm qua không cho cook Rofs2

E lấy 2file rofs2 và rofs3 trong bộ FW ra e cook rồi tải file Core của a ở trên mới flash được bằng phoenix ,chứ file core gốc không flash được fải không a ?
Vậy mình có cần chỉnh sửa file core không hay chỉ cần cook 2 file rofs2 và rofs 3 thôi.

A chỉ giúp dùm e điểm này, e không hiểu lắm. thankkkkk.

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

E lấy 2file rofs2 và rofs3 trong bộ FW ra e cook rồi tải file Core của a ở trên mới flash được bằng phoenix ,chứ file core gốc không flash được fải không a ?
Vậy mình có cần chỉnh sửa file core không hay chỉ cần cook 2 file rofs2 và rofs 3 thôi.

A chỉ giúp dùm e điểm này, e không hiểu lắm. thankkkkk.

bạn chỉ cần cook Rofs2 và Rofs3 và dùng core úp ở trên là được

chipnho191

e hỏi tí ko phảo nhưng cook rosf2 va rosf3 làm gì vậy?
flash thì thay core ban đầu bằng core này hả bác

mathanh

e hỏi tí ko phảo nhưng cook rosf2 va rosf3 làm gì vậy?
flash thì thay core ban đầu bằng core này hả bác

cook là chỉnh sửa thêm những gì mình thích vào, hiện tại dòng sym^3 không thể cook với cái core rốc được , nếu muốn cook và thêm vào Rofs2 và Rofs3 thì phải dùng cái core này mới có thể chạy phoenix lên

bác thanh ơi làm ơn cho hỏi với:
khi bung core ra thì cook ở core có được không bởi vì trong đấy em cũng thấy có resource, sys, system,... nếu không được thì core chỉnh sửa được những gì hay chỉ edit để cook được vào rofs 2 rofs3 thôi
em thấy trong core có theme mặc định vậy em xóa hết đi rồi patse theme khác vào được không bác

mathanh

bác thanh ơi làm ơn cho hỏi với:
khi bung core ra thì cook ở core có được không bởi vì trong đấy em cũng thấy có resource, sys, system,... nếu không được thì core chỉnh sửa được những gì hay chỉ edit để cook được vào rofs 2 rofs3 thôi
em thấy trong core có theme mặc định vậy em xóa hết đi rồi patse theme khác vào được không bác

cook được, miễn sao không làm ảnh hưởng tới core và luôn giữ cái theme góc ko được xóa nó

Xin a hướng dẫn thay chữ nokia khi khởi động và tắt máy để cook và rofs2.

nó nằm trong file SplashScreen.mif và SysAp.mif

satthumuhn1

chuột ápple của mathanh là bluet00th hả
dùng đc cho n8 ko pác
pác cho em hỏi pàn fím bluet00th giá khoảng pao nhju nhỉ