• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Core] tebaomang's core 1 BA WM 6.5.3 build 28230

laiducvinh

mình dùng bản rom này mấy hôm nay có 1 số cảm nhận sau:
- Rom chạy mượt mà,ít hao ram (~60mb),pin tốt ,mình dùng 1 ngày mà vẫn còn 92% pin (pin dung lượng cao)
- giao diện đẹp,bóng bẩy,các icon to không bị vỡ hạt
tuy nhiên vẫn còn 1 số những lỗi nhỏ sau:
- commanager không hiển thị ở programe cũng như setting,phải vào theo thanh taskbar
- không có simmanager,phải copy danh bạ vào máy theo đường vào contact
- giao diện dialer ở trong smartlock không được đẹp lắm
nhưng nói chung đây là bản rom good , bản thân mình thích dùng 6.5.x hơn 6.5 vì giao diện thanh start xuống dưới thuận tiện cho việc sử dụng
thanks tebaomang

khocviem

Không có đâu bạn vì HD2 chạy TouchFlo 3D mà...

con O2s của mình bị lỗi ko nhận thẻ nhớ.đứa e trước dùng con này nói do up rom xong ko nhận thẻ nhớ nữa. mình lấy về dùng up rom 2003 rồi cả wmo6.5 vẫn ko nhận thẻ nhớ. đã tháo ra vệ sinh slot thẻ nhớ. có 1 chi tiết là khi máy của mình gần hết pin thì khi cắm thẻ nhớ vào thì con BA báo phải cắm sạc vào thì mới nhận thẻ nhớ . ai có biết lỗi và cách fix thì chỉ cho mình với. mình cảm ơn trước

hvanet

Tebaomang đi đâu sao lâu quá ko thấy show hàng cho ae BA hoài cổ này nhỉ?;;) Mình đang gặp vấn đề sau: up bản Rom này và cài Spb Mobile Shell thì ko vào wifi được, chỉnh trong WLAN Settings cũng ko thấy tín hiệu gì cả! Nhờ tebaomang hoặc cao nhân nào chỉ giáo với!:-/:p Thanks nhiều.:D

MrThiet

Bác nào test thử Bluetooth trên phiên bản này chưa, cho xin ý kiến với.
Mình đã up thử nhiều bản WM6.5x, mà vẫn chưa có bản nào chạy tốt BT cả !!!

tebaomang

Tebaomang đi đâu sao lâu quá ko thấy show hàng cho ae BA hoài cổ này nhỉ?;;) Mình đang gặp vấn đề sau: up bản Rom này và cài Spb Mobile Shell thì ko vào wifi được, chỉnh trong WLAN Settings cũng ko thấy tín hiệu gì cả! Nhờ tebaomang hoặc cao nhân nào chỉ giáo với!:-/:p Thanks nhiều.:D

Sorry mọi người, đợt vừa rồi em bận quá nên không lên diễn đàn được. Em bh không còn dùng BA nữa nhưng vẫn giữ BA để nghịch ngợm, đợt tới có thời gian em sẽ chiến đấu tiếp. Còn về bản ROM này thì lâu quá không dùng nên em quên gần hết rồi :p Lại còn mới mất ổ cứng nữa TT_TT Để em nghiên cứu dần dần :(

Bác nào test thử Bluetooth trên phiên bản này chưa, cho xin ý kiến với.
Mình đã up thử nhiều bản WM6.5x, mà vẫn chưa có bản nào chạy tốt BT cả !!!

Bluetooth BA nói chung là rất chậm và kém tương thích nên nếu dùng để bắn file thì không hiệu quả lắm

MrThiet

Bluetooth BA nói chung là rất chậm và kém tương thích nên nếu dùng để bắn file thì không hiệu quả lắm

BA chỉ bị kém BT khi chạy WM6.5x . Down xuống WM5.0, BT vẫn chạy tốt, nhưng lại tiếc màn "kéo trượt"...
Hiện tượng BT ở WM6.5x là: sau khi thông báo đã kết nối được, thì chỉ vài s sau là disconnect, dù có đặt Timeout là "Never".

Chỉnh sửa cuối:

hvanet

Wifi em đã vào được bằng Opera Mini 5.1 nhưng lại kô Exit ra được!:(. Có bác nào bị hoàn cảnh giống em kô? Kô biết là do Opera hay do Rom nữa:((. Giúp em với:-??:D

boy7love

Chào các bác, em vào diễn đàn này đã lâu. lúc trước em xài Himalya. giờ hên có con blue angle. Đang thèm cái bản room này quá mà chưa dám up. Máy em từ 2k3 lên 2k6 rồi, nhưng hình như là 6.1. Các bác cho em hỏi:
1./ Bản này ổn định không? thi thoảng nghe báo lỗi, vậy là do room hay do máy của một số bác bị lỗi?
2./ Up room này là phải cài cả một chục ngoài cái phần mềm vào như bác dinhtuandung2012 nói mới chạy ổn định được à?
3./ Con BA của em, sau khi up 6.1 xong xài khá ổn, chỉ có cái bàn phím ko chuẩn lắm, đã Align Screen lại, vẫn bị, bàn phim hơi đơ. Hì. vậy là sao ta? Với lại up bản room khác thì nó không chạy nữa, chỉ kiểm tra xong ròi báo thành công? Vậy là sao?
Cảm ơn các bác nhiều lắm.

xuandung11a2

Well-Known Member
Wifi em đã vào được bằng Opera Mini 5.1 nhưng lại kô Exit ra được!:(. Có bác nào bị hoàn cảnh giống em kô? Kô biết là do Opera hay do Rom nữa:((. Giúp em với:-??:D

Mifnh cũng bị lỗi này,buộc dùng Task để tắt..

hvanet

Chào các bác, em vào diễn đàn này đã lâu. lúc trước em xài Himalya. giờ hên có con blue angle. Đang thèm cái bản room này quá mà chưa dám up. Máy em từ 2k3 lên 2k6 rồi, nhưng hình như là 6.1. Các bác cho em hỏi:
1./ Bản này ổn định không? thi thoảng nghe báo lỗi, vậy là do room hay do máy của một số bác bị lỗi?
2./ Up room này là phải cài cả một chục ngoài cái phần mềm vào như bác dinhtuandung2012 nói mới chạy ổn định được à?
3./ Con BA của em, sau khi up 6.1 xong xài khá ổn, chỉ có cái bàn phím ko chuẩn lắm, đã Align Screen lại, vẫn bị, bàn phim hơi đơ. Hì. vậy là sao ta? Với lại up bản room khác thì nó không chạy nữa, chỉ kiểm tra xong ròi báo thành công? Vậy là sao?
Cảm ơn các bác nhiều lắm.

Bạn cứ Up thử để xem nó như thế nào, nếu đứng nhìn thì lãng phí cho BA quá;;):)). Up bản này kô nhất thiết phải cài những gì bạn đề cập,kô có chúng BA vẫn chạy tốt (thiển ý của mình thôi nhé:p)! Cứ tự tin "táy máy" nhé bạn:D

boy7love

Bạn cứ Up thử để xem nó như thế nào, nếu đứng nhìn thì lãng phí cho BA quá;;):)). Up bản này kô nhất thiết phải cài những gì bạn đề cập,kô có chúng BA vẫn chạy tốt (thiển ý của mình thôi nhé:p)! Cứ tự tin "táy máy" nhé bạn:D

cảm ơn bác. em đã tải về đầy đủ, nhưng còn đang lưỡng lự. hehe. Chờ thêm vài bữa coi tebaomang có update j ko?
Bác nào cho em hỏi, bác sonblack còn ở pdaviet không? Sao em ko thấy bác ấy nữa. Hồi còn xài Himalaya, em toàn xài rom do bác ấy cook.

ảm ơn bác. em đã tải về đầy đủ, nhưng còn đang lưỡng lự. hehe. Chờ thêm vài bữa coi tebaomang có update j ko?
Bác nào cho em hỏi, bác sonblack còn ở pdaviet không? Sao em ko thấy bác ấy nữa. Hồi còn xài Himalaya, em toàn xài rom do bác ấy cook.
Lâu lắm không thấy tebaomang online và cũng lâu rồi không thấy động tĩnh gì với BA...:(
Bác Sonblack thì còn, nhưng Hymalaya thì "bay" lâu rồi...=))

boy7love

hèn chi bày vở bên Himalaya cũ qá xá cũ không có ai post hỏi han gì hết. hic. Uổng nhỉ. Lâu rồi ko vào diễn đàn vì con Himalaya của em bị hư đít sạc, không còn up rom được nữa.
Hy vọng BA đừng rụi. hic hic

boy7love

hì hì, hổm nay ráng kìm chế lòng, tự dặn mình bảo là KHÔNG. Vậy mà hôm nay vẫn UP, hìhi. Rất là ngon, đến lúc này thì chưa có vấn đề gì phát sinh như một số bác báo cáo. Wifi vẫn bình thường. Chỉ có mỗi cái phần tin nhắn thì chữ hơi nhỏ, hihi. Để ngâm cứu sau.
các các cho em hỏi cái. Bản này mình muốn lock màn hình thì làm sao? Có phần mềm nào ngon ngon không ta?
Cảm ơn các bác!

tebaomang

cảm ơn bác. em đã tải về đầy đủ, nhưng còn đang lưỡng lự. hehe. Chờ thêm vài bữa coi tebaomang có update j ko?

Bản này em post lâu lắm rồi, bây giờ học hành bận rộn, nên chưa nấu nướng được gì ^^

hì hì, hổm nay ráng kìm chế lòng, tự dặn mình bảo là KHÔNG. Vậy mà hôm nay vẫn UP, hìhi. Rất là ngon, đến lúc này thì chưa có vấn đề gì phát sinh như một số bác báo cáo. Wifi vẫn bình thường. Chỉ có mỗi cái phần tin nhắn thì chữ hơi nhỏ, hihi. Để ngâm cứu sau.
các các cho em hỏi cái. Bản này mình muốn lock màn hình thì làm sao? Có phần mềm nào ngon ngon không ta?
Cảm ơn các bác!

Lock màn hình bạn ấn vào nút start (bên dưới, góc trái) và sau đó bấm vào nút có hình cái khóa bên cạnh nút start. Các chương trình lock khác có S2U2, Throttle Lock

dmddmd

htc blue angel cũ lắm rồi mà vẫn còn nhiều người sài vậy ta. Khó hiểu thật:-?

boy7love

ok, cảm ơn bác tebaomang. em tìm thấy ròi. Chờ bản cook mới của bác.
Nice weekend!