• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Core] tebaomang's core 1 BA WM 6.5.3 build 28230

thangbinh

tebao cho tớ hỏi bản Core 1 Extra cái thanh srcoll cậu thiết lập trong registry sao vậy ?

viettrung0101

rom này đã ai dùng thẻ 4G đến 8G chưa ? Mà thẻ dùng là SD hay HCSD vây ? tebaomang ko biết có tích hợp hỗ trợ nhận thẻ không vây ?

chaotyct

Sao mình download về không được, cứ đánh pass vào nó nhảy tới trang cho down, nhấn vào link để down thì nó lại nhảy ra đòi pass.

tebaomang

Sao mình download về không được, cứ đánh pass vào nó nhảy tới trang cho down, nhấn vào link để down thì nó lại nhảy ra đòi pass.

How download and pass?

Hai cái này là lỗi của mediafire, pass vẫn thế.

rom này đã ai dùng thẻ 4G đến 8G chưa ? Mà thẻ dùng là SD hay HCSD vây ? tebaomang ko biết có tích hợp hỗ trợ nhận thẻ không vây ?

SD. BA ko chạy được HCSD kể cả có cố cài driver

viettrung0101

Dạo này tebaomang bốc hơi hay sao ấy? Thấy bảo tháng 6 ra rom mới mà giờ vẫn im quá. Trắc cho anh em ăn dưa rồi. =))

viettrung0101

Nhà mình ai có giống hươu cao cổ của tebaomang thì bán cho anh em dùng BA ít để nhân giống hả ? =))

tebaomang

Hình như QVGA dung được milina 3d WM6.5 ROM thì phải. mình thấy hay quá , không biết BA chạy được không? không biết hỏi các bác đừng cười. hehe. Nếu được các Pro cook cho anh em dùng BA một bản ha. Thank.

Sorry mọi người. Có lẽ có cơ hội Manila 3D cho HTC BA. Vừa xem video của d-two bên xda. Hi vọng trong thời gian tới d-two sẽ tung ra bản ROM có thể cài được manila 3D @_@ Tuy nhiên, xem trong video thì Manila 3D hoạt động chậm khủng khiếp. Nhưng mà thực ra, chạy được đã là trời đất thương người tốt lắm rồi :)

Sorry mọi người. Có lẽ có cơ hội Manila 3D cho HTC BA. Vừa xem video của d-two bên xda. Hi vọng trong thời gian tới d-two sẽ tung ra bản ROM có thể cài được manila 3D @_@ Tuy nhiên, xem trong video thì Manila 3D hoạt động chậm khủng khiếp. Nhưng mà thực ra, chạy được đã là trời đất thương người tốt lắm rồi :)
Manila 3D thực ra Chú Quang đã port thử cho các dòng máy có chuẩn màn hình QVGA rồi nhưng chạy thì thôi rồi, chậm khủng khiếp, đơ máy và lỗi nữa. Như HTC Touch Diamond thiết kế để chạy Manila 3D còn giật nữa là...

chaotyct

Mình đang sử dụng bản rom này, chạy rất mượn nhưng có 1 điểm mà mình không biết là lỗi rom hay do mình không biết cách điều chỉnh

Đó là khi bật bluetooth thì cứ khoảng 20s đến 1 phút thì em nó lại tự động bật sáng màn hình (mặc dù mình đã tắt nguồn), tắt lần thứ 2 thì thời gian tự bật sáng màn hình lâu hơn dẫn đến hao pin vì máy luôn ở chế độ hoạt động chứ không phải stand by.

Các bác nào đã gặp trường hợp này giúp mình với.

IIs có thể tắt cái đèn nhấp nháy báo kết nối mạng điện thoại và bluetooth được không?

chaotyct

Mình thấy rom này chạy nhanh, mượt hơn Sundream, xin hỏi có thể cài mấy phần mềm cài thêm, file đuôi cab đính kèm bên sundream để có màn hình tương tự được không?

Không có bạn nào có thể giúp mình sao???

Last edited by a moderator:

t2d6484

Mình thấy rom này chạy nhanh, mượt hơn Sundream, xin hỏi có thể cài mấy phần mềm cài thêm, file đuôi cab đính kèm bên sundream để có màn hình tương tự được không?

Ý bạn hỏi có phải là cài M2d cho bản rom này có được ko chứ j, ko đc bạn ah

Anh em nào biết Manila 2D bên Sundream BlueAngel 23630 có chạy được trong bản Rom này không?
Để cài M2D v2.0 thì bạn phải cài đầy đủ các PM trong bộ của M2D đó thì nó mới chạy được như HTC Album, Audio Manager, CommManager,...