• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CorePlayer 1.3.2 UIQ3 FULL by TolyaN - Trình xem video hàng đầu (Update 4/5/09)

kulong911

giup em cai coreplayer cho p990i voi

em download coreplayer về và cài vào điện thoại khi install thì nó báo lỗi "the package ues a protected uid" bây giờ em phải làm sao mong mấy sư huynh chỉ dạy:((. em cảm ơn nhiều

Son_Nguyen

em download coreplayer về và cài vào điện thoại khi install thì nó báo lỗi "the package ues a protected uid" bây giờ em phải làm sao mong mấy sư huynh chỉ dạy:((. em cảm ơn nhiều
Nó báo như vậy vì máy bạn chưa hack nên ko cài được. Bạn tìm đọc bài "Cách hack phone nhanh" có ngay phía dưới làm theo là sẽ cài OK ngay.
@Hiếu: anh có 1 đề nghị thế này: em có thể move bài "Cách hack phone nhanh" lên mục chú ý được ko? Làm như vậy để cho các new mem dễ tìm thấy & thực hiện được. Ko lại mất công các bạn đi tìm. Anh thấy bên S60v3 cũng làm vậy mà.

Caohieu88

Nó báo như vậy vì máy bạn chưa hack nên ko cài được. Bạn tìm đọc bài "Cách hack phone nhanh" có ngay phía dưới làm theo là sẽ cài OK ngay.
@Hiếu: anh có 1 đề nghị thế này: em có thể move bài "Cách hack phone nhanh" lên mục chú ý được ko? Làm như vậy để cho các new mem dễ tìm thấy & thực hiện được. Ko lại mất công các bạn đi tìm. Anh thấy bên S60v3 cũng làm vậy mà.

Thực ra là trong Thread chú ý " CHUYÊN ĐỀ - TỔNG HỢP BÀI VIẾT VỀ HACKPHONE CHO UIQ 3.0 PDAVIET " đã có link " Cách hack phone nhanh " đứng số 1 rùi anh. Em cũng muốn đưa lên thread chú ý nhưng có 1 điểm bất lợi của nó là nhiều khi Thread chú ý nhưng lại ít người để ý, tiêu biểu là các thread chú ý hiện tại hoạt động chưa được hiệu quả lắm nên hiện tại chưa đưa lên. Nếu anh em thống nhất ý kiến thì em sẽ đưa lên ngay!! Có gì anh em cứ phát biểu ý kiến nhé!! ;) =D>

nguyendoanto

tại sao mình dùng bản này coi video nó cứ bị giật hình là sao vậy các bạn, trong khi bản 1.30 thì coi rất tốt( chưa chỉnh thông số ở phần cài đặt)

NokuaN70

Well-Known Member
Thực ra là trong Thread chú ý " CHUYÊN ĐỀ - TỔNG HỢP BÀI VIẾT VỀ HACKPHONE CHO UIQ 3.0 PDAVIET " đã có link " Cách hack phone nhanh " đứng số 1 rùi anh. Em cũng muốn đưa lên thread chú ý nhưng có 1 điểm bất lợi của nó là nhiều khi Thread chú ý nhưng lại ít người để ý, tiêu biểu là các thread chú ý hiện tại hoạt động chưa được hiệu quả lắm nên hiện tại chưa đưa lên. Nếu anh em thống nhất ý kiến thì em sẽ đưa lên ngay!! Có gì anh em cứ phát biểu ý kiến nhé!! ;) =D>

Anh cũng đồng ý với đề nghị của P3600i, đưa lên như vậy các member mới dễ nhìn hơn, nếu có thể em Edit lại tiêu đề luôn cho mem mới dễ chú ý(nhớ pm cho VietDuck kg thì cậu ấy buồn ah :) )

Posted via Mobile Device

XiaoGui

Anh Hiếu thật chu đáo,lại còn có cả link down cho anh em ở Trung Quốc riêng nữa,hihi. Nhưng em có thắc mắc là em chẳng xem được video trên youtube,em vào tìm nó toàn báo no found thui,hixx.

TY02

Các anh ơi e cài core player bản 1.3 vào thì ok, nhưng khi e move đi để cài bản 1.32 thì intallserver vào cứ báo là corrup, vậy là sao hĩ, e kg hiểu, capsswitch đã off rùi, HELP ME:-?:O

sonsbv

Cá nhân mình thấy nếu để ở mục dưới, mọi người sẽ dễ nhận ra các bài chưa đọc do sự phân biệt giữa đậm/nhạt. Trong khi đó trên mục chú ý thì chưa được phân định rõ lắm. Nếu đưa lên mục chú ý thì rất tốt nhưng có cách nào để có thể nhận biết rõ hơn không.

Caohieu88

Anh Hiếu thật chu đáo,lại còn có cả link down cho anh em ở Trung Quốc riêng nữa,hihi. Nhưng em có thắc mắc là em chẳng xem được video trên youtube,em vào tìm nó toàn báo no found thui,hixx.

Em thử xem lại kết nối mạng xem thế nào nhé, anh sử dụng xem Youtube rất tốt mà, có thể do lúc đó Gprs ko ổn định nên sẽ báo lỗi

Các anh ơi e cài core player bản 1.3 vào thì ok, nhưng khi e move đi để cài bản 1.32 thì intallserver vào cứ báo là corrup, vậy là sao hĩ, e kg hiểu, capsswitch đã off rùi, HELP ME:-?:O

Có thể file bạn tải bị lỗi hoặc copy vào để cài bị lỗi, hoặc thẻ nhớ bị lỗi. Để thử lại bạn sử dụng cách này xem thế nào: Kết nối điện thoại với PC ở Phone Mode, chép file Core 1.32 vào Phone Memory\ Other chẳng hạn, sau đó rút cáp ra install trên máy bình thường nhưng install cũng vào Phone Memory nhé, thường thẻ nhớ lỗi thì install file hay bị báo Corrupt!

Cá nhân mình thấy nếu để ở mục dưới, mọi người sẽ dễ nhận ra các bài chưa đọc do sự phân biệt giữa đậm/nhạt. Trong khi đó trên mục chú ý thì chưa được phân định rõ lắm. Nếu đưa lên mục chú ý thì rất tốt nhưng có cách nào để có thể nhận biết rõ hơn không.

Cảm ơn các anh em đã đóng góp ý kiến, đúng là để trên thì bài mới bài cũ ko được phân biệt rõ ràng nên thường hay bị bỏ qua, giá mà có cách khắc phục được lỗi này thì tốt, bản thân mình thì ko làm được cái in đậm nên cũng đang phân vân và mong phản hồi của các anh em! =D> =D>

TY02

Thanks a nhé e sẽ làm theo cách của a, àh cho e hỏi ct coi fim của máy P1i với bản core này thì thế nào hả a,

Caohieu88

Thanks a nhé e sẽ làm theo cách của a, àh cho e hỏi ct coi fim của máy P1i với bản core này thì thế nào hả a,

Nói chung thì nó sẽ hỗ trợ nhau nhiều vì Core tuy mạnh nhưng lại ko xem được WMV offline mà chỉ xem được online thôi, và chương trình mặc định của máy lại xem được WMV. Nói chung Core khá toàn diện trên mọi mặt, từ duyệt ảnh, nghe nhạc, xem phim và có nhiều chế độ tùy chỉnh... điều mà ko có chương trình mặc định nào đáp ứng được trên UIQ!

levuphong

ủa mặc định p1i đâu xem đươc wmv đâu nhỉ8-|
mà hình như bản này fix lỗi tốt quá chứ lúc trước mình dơn phim ly tieu long trên youtube(.flv)bỏ vô máy ko xem dc giờ thì xem đươc ngon lành đã wa=D>

Caohieu88

ủa mặc định p1i đâu xem đươc wmv đâu nhỉ8-|
mà hình như bản này fix lỗi tốt quá chứ lúc trước mình dơn phim ly tieu long trên youtube(.flv)bỏ vô máy ko xem dc giờ thì xem đươc ngon lành đã wa=D>

Từ phiên bản CDA R6E28 là có thể xem tốt WMV offline trên MediaPlayer của các dòng UIQ mà bạn. Tuy nhiên cũng phải có một số thông số nhất định, bạn có thể xem chi tiết bài của anh Tuấn at007 để tham khảo nhé! http://pdaviet.net/showthread.php?t=39533

XiaoGui

Em thử xem lại kết nối mạng xem thế nào nhé, anh sử dụng xem Youtube rất tốt mà, có thể do lúc đó Gprs ko ổn định nên sẽ báo lỗi

Em dùng wifi đấy chứ,nhưng vẫn không thể nào xem được video trên youtube. Mà tình hình có vẻ bọn Tàu này nó chặn cả youtube rồi,dạo này em cũng không vào được youtube trên máy tính,đểu thế chứ lại.

Tất nhiên cái này coi phải đã hơn của máy rồi,xem được nhiều định dạng mà lại còn xem được cả video online nữa.

sepcoi

Mình mang bản này về sài đỡ bản 1.2.0 vì cái bản cũ kia bị lỗi, không chuyển được bài, cứ chuyển là Programe Closed ngay lập tức. Tưởng ăn được ai dè kô sài lại cái key của bản 1.2.0 cho bản này được. Không có key sài sao đây? Bạn biết cách khắc phục không bảo mình với! À, sẵn tiện, mình đang dùng con Z8!Thanks trước!

Caohieu88

Mình mang bản này về sài đỡ bản 1.2.0 vì cái bản cũ kia bị lỗi, không chuyển được bài, cứ chuyển là Programe Closed ngay lập tức. Tưởng ăn được ai dè kô sài lại cái key của bản 1.2.0 cho bản này được. Không có key sài sao đây? Bạn biết cách khắc phục không bảo mình với! À, sẵn tiện, mình đang dùng con Z8!Thanks trước!

Bạn uninstall bản cũ 1.2 đi và thử cài lại bản này, đã làm full sẵn ko cần code gì cả!