• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cụ thể các bước UP ROM WM6.0 cho HTC Prophet

TaQuangDuc

theo hướng dẫn bên trên thì việc up ROM WM6 trở lên (kể cả đang dùng WM6) cho Prophet cần phải làm những việc như sau:
1. Up ROM WM5 temp
2. Up ROM mới

Đây là cách up 2 bước, nhưng mình cũng nghe nói đến việc chỉ phải up 1 bước, có nghĩa là chỉ cần up thẳng ROM WM6 mà không phải qua bước 1. cũng theo tìm hiểu thì phải HardSPL để có SPL là ...PV, nhưng tìm không ra tool này (hình như do PV chúng mình bỏ cái host PVsoft thì phải)

Bác nào có thể cho mình cái link nào của HardSPL còn sống và link hướng dẫn HardSPL không?
Thanks,
ah, Xin ra nhập cộng đồng dùng Prophet

PS: Mình nghe nói Prophet PV vừa qua 1 trận bão thì phải. Giờ bác nào làm ROM cho room này thì liên lạc với mình, xin đóng ghóp phần đồ họa!

TaQuangDuc

thanks, Oanhngo,
vậy sau khi HardSPL xong thì mỗi là upROM sau chỉ cần làm 1 bước thôi phải không? đưa máy về Hard reset chờ vào align screen rồi up rồi cứ thế mà up rom hay để ở bootloader rồi up ROM?

oanhngo

nếu Đức HardSPL thành công rùi! (khi boot máy thì dòng SPL là 2.G4.4PDA (đối với Chip G4)) bạn rút cable ra, thực hiện HR bằng tay

Bấm đồng thời 2 nút Camera và Comm, chọt đít nút Reset, trong khi vẫn giữ 2 nút trên, cho đến khi màn hình hiện ra thông báo:
Press Send to Restore factory default,
Other keys to quit Thì mình thả 2 nút trên ra, rồi bấm nút nút Call (nút gọi màu xanh á)
chờ 1 tí thì nó vào align screen ! cắm cáp vào và Syn với PC ở chế độ Guest!
sau đó chạy flie Tuỳ theo máy là G3 hay G4 mà chạy đúng tool trong thư mục ROM
G3 thì chạy file ROMUpdateUtility_NV_G3.exe
G4 thì chạy file ROMUpdateUtility_NV_G4.exe
và từ lần sau trở đi mình cứ làm như trên thôi! ko thêm bước nào hết!
mình uprom chỉ mât khoảng < 10 phút thôi đó!
chúc thành công nhé!

HeroHP

Wow, TaQuangDuc chuyển từ BA sang Prophet rồi à :) Tớ xài Prophet lâu rồi nhưng vẫn thường sang bên box BA chơi chỉ vì những tác phẩm Welcome Screen cậu bên đó :D

HardSPL xong thì đứng bất cứ đâu chạy tool up ROM đều đc cả nhé (trong Today, Bootloader hay Align Screen...)

TaQuangDuc

Tình hình không ổn lắm, hẹn tái ngộ Box Prophet với bộ giao diện PDAViệt mới nhất sau khoảng 1 tuần nữa