• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cùng thảo luận về HTC Touch Viva

Status
Không mở trả lời sau này.

minhchicker

Chào các anh.

Sắp tới em có dự định mua 1 đt HTC Touch Viva nhưng vẫn còn khá nhiều câu hỏi liên quan tới nó mà chưa giải quyết đc. Nên em quyết định tham gia diễn đàn này mong có những tư vấn chính xác từ phía cộng đồng mạng. Em có đọc 1 vài topic trên diễn đàn mình về việc dùng HTC Touch Viva nhưng vẫn chưa thỏa mãn đc những câu hỏi của riêng cá nhân, nên em quyết định lập topic này, mong được mọi người ủng hộ nhiệt tình.

Trước hết em xin hỏi một vài câu hỏi về HTC Touch Viva:
1. Trên 1 số trang web hay diễn đàn khác, HTC Touch Viva đc giới thiệu là màn cảm ứng TouchFlo3D, nhưng em có đọc 1 bài trên diễn đàn mình, bảo là dùng Manila2D chứ k phải TouchFlo3D. Thực hư ra sao ạ?

2. Pin của máy là li-on 1100mAh, dùng được trg tgian bao lâu (nếu k dùng để giải trí nhiều) ?

3. Các anh đã dùng qua rồi, có điều gì lưu ý về đt này, xin chỉ giáo cho em.

Nhân tiện đây, em cũng muốn hỏi về so sánh HTC Touch Viva và HTC Touch II.

Em mong nhận được câu trả lời sớm nhất để quyết định mua hay không.

Em xin chân thành cảm ơn các anh !

NhatToai

Super V.I.P
Lẽ ra vấn đề của bạn nên đưa lên chung trong Topic thảo luận sử dụng,tuy nhiên vì bạn mới tham gia và các câu hỏi của bạn khá cụ thể nên mình sẽ trả lời cho bạn theo khả năng đánh giá và hiểu biết về Touch Viva qua sử dụng máy này trong 1 tuần.
- Touch Viva có chức năng TouchFLO chứ không phải TouchFLO 3D như Diamond,Raphael.HDH gốc là WM6.1 tích hợp Manila2D.
- Pin tương đối ổn,dùng nghe gọi bình thường được 2 ngày.
- Cảm ứng nhạy hơn Touch II,với cấu hình 256/128 mb thì máy chạy khá nhanh các ứng dụng và xử lý File Explorer,máy thiết kế nhẹ nhàng.Mình có thể khẳng định trong dòng chip OMAP thì nó khá tốt.
Vì không có hồng ngoại (của các dòng máy cũ,tuy nhiên các dòng máy mới thường không có tình năng này) và GPS + 3G (của các dòng máy đời mới) nên Viva không được đánh giá cao.Tuy nhiên nếu không quan trọng đến các tính năng này thì bạn có thể nên sử dụng Touch Viva.
Nếu có sự lựa chọn giữa Touch II và Viva thì mình chọn Viva!Hard SPL dễ và bền vững,tha hồ up ROM mà không sợ die!

minhchicker

Vâng trước tiên em xin cảm ơn lời tư vấn của anh và cũng xin lỗi vì chưa nắm được quy định của diễn đàn nên để topic hơi nhầm chỗ.

Đọc bài tư vấn của anh, em có câu hỏi là TouchFlo ở HTC Touch Viva so với TouchFlo3D của các dòng máy cao hơn có gì khác nhau k ah?em khá quan tâm tới vấn đề này. Thêm nữa là em thắc mắc liệu mình có thể nâng cấp RAM như trên máy tính đc k? Nếu dùng thẻ nhớ 2GB là dùng được hay ít ah?

Rất mong nhận được phản hồi sớm để em có thể mua máy trg tgian tới. Hơn tuần nay em đã đợi nó rồi, h rất sốt ruột :D

phuvinhhtc

theo mình con này dùng được đó mình đang dùng đó,thẻ 2g là dùng tốt rồi

kaka00

CÁc bác ơi .E cũng định sắm một con .
Theo các bác, dung lượng ram và rom như thế có đủ dùng để nghịch không ?
Mua hàng xách tay cần kiểm tra gì ạ ?
Mong các bác giúp cho em với

Status
Không mở trả lời sau này.