• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cứu lại em DHD bị treo ở logo HTC

thuongvotinh

+ Em mới mua con HTC desire HD, hàng xách tay, họ nói là xách từ hàn về. máy chỉ có tiếng hàn + tiếng anh. sài adroid 2.3.5. sece 3.0. Nghịch được hơn một ngày thì em mang root bằng Tool AAHK >:) >:)

+ Tool này tự downgrace, em làm theo hướng dẫn của tool thì máy khởi động lại và bị treo ở logo HTC :|

+ Tình trạng hiện nay: treo ở logo HTC vào Hboot vẫn bình thường.

+ Vì không nhớ rom ship của máy là bản nào nên em dow hết đống rom ship trong topic của bác Quang + đống rom ở trang smod tinhlagi gửi ở cuối bài. tiến hành up rom cho dhd qua pc thì toàn báo lỗi id error :(
http://www.pdaviet.net/showthread.php?109054-★-LINK-SHIP-ROM-(WWE)-CHO-HTC-DESIRE-HD-★/page25

+ Không cài rom từ pc được em đi mượn cái goldcard để up từ file rom.zip. tiến hành đúng theo hướng dẫn tại topic này http://www.pdaviet.net/showthread.php?114658-HƯỚNG-DẪN-CHI-TIẾT-CÁC-PHƯƠNG-PHÁP-UP-ROM-CHO-DESIRE-HD máy báo lỗi
Sd checking...
Loading...[PD98DIAG.zip]
No image!
Loading...[PD98DIAG.nbh]
No image or wrong image!
Loading...[PD98IMG.zip]
No image!
Loading...[PD98IMG.nbh]
No image or wrong image!
các bác xem còn cách nào để cứu em nó mà không phải mang ra hàng nữa không :(:)((

PhamQuang

Manager
+ Em mới mua con HTC desire HD, hàng xách tay, họ nói là xách từ hàn về. máy chỉ có tiếng hàn + tiếng anh. sài adroid 2.3.5. sece 3.0. Nghịch được hơn một ngày thì em mang root bằng Tool AAHK >:) >:)

+ Tool này tự downgrace, em làm theo hướng dẫn của tool thì máy khởi động lại và bị treo ở logo HTC :|

+ Tình trạng hiện nay: treo ở logo HTC vào Hboot vẫn bình thường.

+ Vì không nhớ rom ship của máy là bản nào nên em dow hết đống rom ship trong topic của bác Quang + đống rom ở trang smod tinhlagi gửi ở cuối bài. tiến hành up rom cho dhd qua pc thì toàn báo lỗi id error :(
http://www.pdaviet.net/showthread.php?109054-★-LINK-SHIP-ROM-(WWE)-CHO-HTC-DESIRE-HD-★/page25

+ Không cài rom từ pc được em đi mượn cái goldcard để up từ file rom.zip. tiến hành đúng theo hướng dẫn tại topic này http://www.pdaviet.net/showthread.php?114658-HƯỚNG-DẪN-CHI-TIẾT-CÁC-PHƯƠNG-PHÁP-UP-ROM-CHO-DESIRE-HD máy báo lỗi
Sd checking...
Loading...[PD98DIAG.zip]
No image!
Loading...[PD98DIAG.nbh]
No image or wrong image!
Loading...[PD98IMG.zip]
No image!
Loading...[PD98IMG.nbh]
No image or wrong image!
các bác xem còn cách nào để cứu em nó mà không phải mang ra hàng nữa không :(:)((

Để dễ và đơn giản cứu máy, bạn có thể làm tuần tự các bước trong Topic này:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...T-RECOVERY-UP-ROM-COOK-CHO-DESIRE-HD-VỚI-S-ON

- Unlock Bootloader (vì vẫn vào đc Bootloader nên bạn có thể tiến hành Unlock Boot đc đấy)
- Cài Recovery từ Boot sau khi đã Unlock Boot
- Tải 1 ROM Cook nào đó (trong forum này giới thiệu khá nhiều ROM cook) rồi Up cho máy thông qua Recovery.

Trong Topic trên đều đã có hướng dẫn đầy đủ.

PhamQuang

Manager
Ngoài cách đó ra nếu không muốn cài ROM Cook, chỉ có cách tải và Update lại ROM Ship mà thôi. Điều này khó bởi bạn không nhớ và có lẽ cũng không rõ máy chính xác là chạy ROM nào khi bạn mua.
Vấn đề hơi lạ là tại sao bạn dùng GC mà máy lại không nhận ra thẻ có ROM, có thể ROM hoặc thẻ GC có vấn đề chăng?

takaru

Để mai xem máy thằng em nó dùng bản rom gì . có gì sẽ trả lời bác . Mình đã mua hộ 3 con , tuy nhiên 2 con mình đã cho nó thành " Châu Âu " rồi . còn 1 con vẫn đang ship " hàn xẻng "

thuongvotinh

Ngoài cách đó ra nếu không muốn cài ROM Cook, chỉ có cách tải và Update lại ROM Ship mà thôi. Điều này khó bởi bạn không nhớ và có lẽ cũng không rõ máy chính xác là chạy ROM nào khi bạn mua.
Vấn đề hơi lạ là tại sao bạn dùng GC mà máy lại không nhận ra thẻ có ROM, có thể ROM hoặc thẻ GC có vấn đề chăng?
Lúc cháu mang máy root thật sự thì cũng chẳng biết là máy đang cài rom nào, mới chỉ tìm hiểu sơ sơ thôi >:). 3.13.707.4 cháu nhớ là máy của cháu chỗ gạch chân có 4 số.
cháu thử unlock bootloader thì bị lỗi lúc cài RUU, vì không biết máy cài rom nào. thử cài bằng file zip cũng không được

Vì tội vội vàng không tìm hiểu kĩ giờ máy ngoài cái logo bị treo thì chỉ mở lên dc như vầy :(:)((

no1cvn

Khi xài tool AAHK, nó đâu có chỉ dẫn là bỏ PD98IMG.zip vào thẻ nhớ đâu, AAHK nó load file zip này ở cùng folder với nó mà. Mình toàn vứt file img này chung với AAHK, nó load luôn, chưa bỏ vào thẻ nhớ bao giờ. Làm mấy con DHD đều ok hết

thuongvotinh

Khi xài tool AAHK, nó đâu có chỉ dẫn là bỏ PD98IMG.zip vào thẻ nhớ đâu, AAHK nó load file zip này ở cùng folder với nó mà. Mình toàn vứt file img này chung với AAHK, nó load luôn, chưa bỏ vào thẻ nhớ bao giờ. Làm mấy con DHD đều ok hết
mình làm theo hướng dẫn ở topic này http://www.tinhte.vn/threads/1114921/. không bỏ file gì vào thẻ nhớ cả :!

no1cvn

Thế lúc làm theo hướng dẫn đấy cậu có file PD98IMG.zip, nó có dung lượng khoảng 293MB, nếu chỉ có mỗi Tools AAHK không thì lỗi chắc

thuongvotinh

Thế lúc làm theo hướng dẫn đấy cậu có file PD98IMG.zip, nó có dung lượng khoảng 293MB, nếu chỉ có mỗi Tools AAHK không thì lỗi chắc
mình tải tool aahk về. nó còn tự download file PD98IMG.zip 300mb về thẻ nhớ nữa mà. mình làm y như topic hướng dẫn. tới đoạn AAHK tự downgrade --> khởi động lại là bị treo luôn

thuongvotinh

bạn tạo 1 cái gold card rùi up thử rom ship lại coi đc ko
Mình mới thử trên 1 cái gold card 2g mà nó bảo lỗi:
Sd checking...
Loading...[PD98DIAG.zip]
No image!
Loading...[PD98DIAG.nbh]
No image or wrong image!
Loading...[PD98IMG.zip]
No image!
Loading...[PD98IMG.nbh]
No image or wrong image!
đang thử unlock bootloader X_X

tinh_la_gi

Administrator
Tải hết Ship về mà chạy thử xem thế nào ... yên tâm là chạy sai ship thì nó báo giống giống của bạn ở trang 1 thôi..cứ chạy tuần tự thế nào cũng có cái đúng :D

Lưu ý cái bước thông báo update image ... để ý mã của trên thông báo .. ví dụ 3.x.x. thì lấy từ bản ver đó trở xuống .. chạy giảm dần .. ko cần chạy các bản cao hơn 3.x.x làm gì cho mệt ! :D

thuongvotinh

Tải hết Ship về mà chạy thử xem thế nào ... yên tâm là chạy sai ship thì nó báo giống giống của bạn ở trang 1 thôi..cứ chạy tuần tự thế nào cũng có cái đúng :D

Lưu ý cái bước thông báo update image ... để ý mã của trên thông báo .. ví dụ 3.x.x. thì lấy từ bản ver đó trở xuống .. chạy giảm dần .. ko cần chạy các bản cao hơn 3.x.x làm gì cho mệt ! :D
Em thử hết rom ở trang này rồi mà không trúng cái nào :!
http://shipped-roms.com/index.php?ca...roid&model=Ace

thuandiennang

giúp em với....

có con DHD treo ở hình cái điện thoại, dưới là thanh chạy + bên cạnh là hình thẻ nhớ,

e vào bootloader thì hiện:

ACE PVT SHIP S-OFF

H-boot 085.0007

microp 0438

radio 26.03.02.26_M
em Up bản Rom ship
RUU_Ace_Gingerbread_S_hTC_Asia_WWE_2.37.707.3_Radio_12.54.60.25_26.09.04.11_M2_release_188759_signed.exe
--> ko up đc, báo Lỗi!

pio em pải làm những bước nào ạ ???

thanks pro trước!

Taki7610

Unlock_GSM
giúp em với....

có con DHD treo ở hình cái điện thoại, dưới là thanh chạy + bên cạnh là hình thẻ nhớ,

e vào bootloader thì hiện:

em Up bản Rom ship
RUU_Ace_Gingerbread_S_hTC_Asia_WWE_2.37.707.3_Radio_12.54.60.25_26.09.04.11_M2_release_188759_signed.exe
--> ko up đc, báo Lỗi!

pio em pải làm những bước nào ạ ???

thanks pro trước!

Máy đả S-OF , Flash lai rom ship khác xem sao bạn nếu không lên, unlock bootloader, nạp rom cook xem.