• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cứu Palm treo 650 của em với !!

m3ans

Hôm qua em mới hard reset và cài lại các ứng dụng nhẹ, đêm còn đọc ebook và nghe nhạc nhưng sáng hôm sau thì palm ko khởi động chỉ đèn ngòm, cắm sạc pin vào cả ngày trời vẫn ko lên, có reset cách nào cũng vậy..? Trời ơi ko biết nó bị gì nữa ? Bác nào pro giúp em với, ko lẽ lại đi bán ve chai con palm yêu quí của em..huhu:(:)((

bibikill3979

cho e ké với,có con palm treo 650 như bác.Mọi thứ vẫn sài bình thường,chỉ có cái phone gọi ko nói chuyện được.
Gọi vẫn được,vẫn nhận cuộc gọi.Nhưng nói ko nghe.Khả năng là chập main rồi.Ai biết cách hay chổ nào cưu được,chỉ hộ e với.
Pm hộ :bibikill39@yahoo.com

M4st3rQ

To bibikill3979: Gọi không nghe thì có thể là hư mic, chưa chắc hư main đâu bác ạ. Nếu bác có tay nghề xíu thì có thể mở ra xem cái Mic dạng nào, ra Nhật Tảo (TP.HCM) kiếm con mic giống vậy về hàn vô thử.

bluesun

cái mic của treo gắn ngoài mà, chi tiếp xúc 2 chân với mainboard thội, bác thử tháo máy ra lau chùi lại điểm tiếp xúc xem, không thì ra nhật táo kiếm cái mic nhỏ nhỏ nào đó độ vô lại.