• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cứu phone dead & hack vĩnh viễn Nokia C5-00 bằng phoenix 2011 thật dễ!

ngotri_thien

Cứu phone dead hoặc hack vĩnh viễn Nokia C5-00 bằng phoenix 2011

:D Firmware 71.5 (RM-645) vừa qua đã làm không ít bạn bị deadphone khi đó việc tìm ra bộ firmware ổn định và đặc biệt đã được mode để hack vĩnh viễn và cứu phone của các bạn không phải là việc đơn giản!

:D Vì lý do đó sau thời gian chọn lọc và thực hiện cook firmware mình đã chọn ra bộ firmware này rất ổn định upload lên chia sẽ với các bạn đang sở hữu dế Nokia C5-00 (RM-645).
:D Bộ firmware 71.5 đính kèm với clip hiện đang chạy rất ổn định và hack phone vĩnh viễn:
:D Phoenix 2011 đã bẽ khóa :
:D Đính kèm clip minh họa để các bạn tham khảo nếu cần:
[video=youtube;8KsAh4s7fFk]http://www.youtube.com/watch?v=8KsAh4s7fFk[/video]​
:D Chúc các bạn vui vẽ với chú dế Nokia C5-00 của mình ! :D

Chỉnh sửa cuối:

ngotri_thien

có cần fải tự làm khó mình như thế ko? CodeRUS

* Lần sau khi đang dead thì mình nhờ bác dùng phương pháp CodeRUS nhé ! Thanks

* Vì mình đã edit firmware rồi nên hack vĩnh viễn luôn. Muốn test xem đã hack vĩnh viễn chưa thì các bạn cứ format 4 ngón như sau nè: tắt nguồn xong bấm giữ đồng thời 4 phím sau " phím gọi" + "phím *" +"phím số 3" + "phím nguồn" đến khi máy khởi động lại hoàn toàn ( khoảng 1 phút).

* Sau khi format 4 ngón máy các bạn sẽ mất các ứng dụng đáng ghét như: Facebook,Friendster, Flickr, Hi5, MySpace, YouTube.

* Firmware này các bạn có thể dùng đơn thuần là hack và up lên fw 071.005 nhé không nhất thiết máy dead rồi mới dùng được. fw 071.005 này chạy rất mượt và đặc biệt là cho phép các bạn cài thêm ứng dụng cần thiết khác mà không phải Sign.

Chúc các bạn vui vẽ với chú dế yêu Nokia C5-00 (RM-645) !

Chỉnh sửa cuối:

puffair

máy n81-8gb sau khi cài fonts chữ e:/rs../fonts sau khi cài fonts vào đó rết lại máy bị die máy lun máy khởi động lên đc chữ nokia nhấp nháy 1>>2 dùi tự sập nguồn tớ doán máy bị lỗi fw rồi h làm sao :( ai gúp tớ vs ko mún vác ra care đâu :((((((((((((((((((((((((((((((((((((

ngotri_thien

máy n81-8gb sau khi cài fonts chữ e:/rs../fonts sau khi cài fonts vào đó rết lại máy bị die máy lun máy khởi động lên đc chữ nokia nhấp nháy 1>>2 dùi tự sập nguồn tớ doán máy bị lỗi fw rồi h làm sao :( ai gúp tớ vs ko mún vác ra care đâu :((((((((((((((((((((((((((((((((((((

Bạn thử tắc nguồn đi và reset cứng (format 4 ngón) như mình đã nói ở trên để máy khôi phục về cài đặt gốc.
Lần sau bạn nên Post riêng bài mới để được nhiều người hướng dẫn nha! Ở đây C5-00 nên có lẽ bạn tham khảo thêm thôi. Thân.

ngotri_thien

bác này post bên tinhte bị ông vanthoi wậy te tua =))

Bài này mình bỏ công post lên cho anh em bác còn vô đây làm trò vui phải không ah! Xin lỗi không tiếp những bài có nội dung như thế này! Bác thông cảm nha :-?

dhoang95

cho em hỏi là máy em mua ở nước ngoài mà fe 32.1 thì chạy phoenix fw 71.5 lun dc k?

Tuank31a

cho minh hoi la c500 cua minh k hack kieu nay.nhug minh capnhap fw trog may len fw071.005 roi.ma cai phoneix dug de lam gi vay.ai hd cu the minh hackfone vinh vien dc k

blackgodvn

cho minh hoi la c500 cua minh k hack kieu nay.nhug minh capnhap fw trog may len fw071.005 roi.ma cai phoneix dug de lam gi vay.ai hd cu the minh hackfone vinh vien dc k
muốn hackphone vĩnh viễn thì up = CFW có chèn installserver là sẽ hackphone vĩnh viễn thôi!