• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CyanogenMod-6 for Nexus One: Full of AWESOME! V6.0.0-RC3

vndung

Mình thử up room em N1 và đã làm các bước như sau: Unlock Bootloader, Hack ROOT ,Cài đặt Recovery (kiểm tra đã thấy thành công). Sau khi đã làm các bước trên thì máy khi khởi động lên nó báo process system is not responding(hình như đã xóa hệ điều hành cũ rồi)`và khi kết nối với PC thì không thấy thẻ nhớ nữa ( mình chưa copy file updata zip vào thẻ nhớ). Vậy không biết bây giờ phải làm gì nửa đây các bạn ơi, chỉ cho mình với, chân thành cám ơn các bạn.

vndung

bạn chạy bản supperboot cho androi 2.2
http://www.pdaviet.net/showthread.php?93176-SUPERBOOT-NEXUS-ONE-CH%E1%BA%A0Y-FROYO-%28Android-2.2%29
chọn rom bạn thích down về
Bước 1: bạn down rom, radio, addon và coppy vào thẻ nhớ.
Bước 2: vao recoverry chon flash file zip
Up radio 4.06.00.12_7
Bước 3: vao recoverry chonWIPE
Bước 4:vao recoverry chon flash file zip roi Install the ROM
Bước 5: Optionally install the Google Addon

Bạn Trinhha ơi mình đã chạy bản supperboot và down rom, radio, addon và coppy vào thẻ nhớ( copy vào chỗ nào trên thẻ nhớ cũng được phải không bạn?) và mình thực hiện các bước 2,3,4 nhưng vẫn không được bạn à. Bạn có cách nào hướng dẫn chi tiết hơn cho mình các bước trên được không bạn (kỹ thuật mình kém quá). Thanks bạn nhiều

vndung

Sau một hồi mầy mò mình đã up thành công,(lần trước up không được là do mình đã giải nén rômm và ratio trước khi copy váo thẻ nhớ nên không được) Thanks bạn Trinhha nhiều.

trinhha

hjhj... chúc mừng bạn. mình vừa chuyển qua IP4 rùi nên kg có máy nên không hướng dẫn cụ thể được. xem ip4 có gì hay không mình vẫn kết Android

bodomchild

mình có một số câu hỏi : khi mình vuốt cái biểu tượng ở giữa để vào màn hình chính thì lập tức bị mất thanh công cụ đó lun ?!
khi cài ứng dụng vào thẻ nhớ thì phần mềm nào có widget cũng bị mất sau khi mình reboot lại máy?!
pro nào giúp mình cái này được không :(

kimngan2984

bản này sao market kg chạy vậy ta. màn hình chờ nó có dòng gì đó mà thấy nó cứ load mãi à.