• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có bản ROM ship của hãng cho HTC Touch Pro

buonwaaa

Mình cũng đã quay lại bản ROM ship của Touch Pro (vì sài bản v15 không hiểu sao cứ thường xuyên bị reset máy, mặc dù mình rất thix giao diện "call" của bản này), nhưng version của Huschison 3 network. Hồi đó kiếm hoài không ra cái bản này, vì máy mình contract với mạng này nên có 1 số function về mạng được free tích hợp luôn trong đó.

tinhtinh86

bản rom ship của HTc theo mình thấy là rất tuyệt...camera chụp hình khá nhanh,touch nhạy ko đơ như bản trước, máy chạy nhanh nói chung khá good

toohot

em đã lên htc asia và www nhưng mà sao s/n của em đều ko tìm thấy trên 2 web này, bác nào biết bản nào thích hợp với máy em thì giúp em nhé.
IMEI: 35835301082005901
S/N: HT836K009330
THANKS
Ah, máy em made in taiwan

NguyenTu

Super V.I.P
Xin các anh chị giúp em cách download bản rom ship mới nhất của HTC Touch Pro. Em làm hoài mà kg được. Thanks

vuonghoanvu_cfo@yahoo.com.vn

trang dó có hướng dẫn rồi mà.

Thứ tự làm nhé;
1. mở nắp máy ra, tháo pin để lấy Serial Number (không phải Imei) ở dòng thứ 2 nhé và ấn sumit. nếu SN chưa có ai down hoặc trùng thì 2 dóng dưới sẽ không hiện đâu
2. Nếu đúng, chọn tiếp các bước sau là dòng chữ download hiện lên ngay ấy mà

vhvu

Chào Anh,
Em đã làm rồi và nhập vào nó báo lỗi như vậy hoài,
Sorry, this software download is not suitable for your device.
Nếu anh có link rapid hay mega thì cho em link đi.
Thanks

DucLong

Super V.I.P
Chào Anh,
Em đã làm rồi và nhập vào nó báo lỗi như vậy hoài,
Sorry, this software download is not suitable for your device.
Nếu anh có link rapid hay mega thì cho em link đi.
Thanks
Để download các bản rom ship trực tiếp từ HTC bạn phải khai đúng S/N của máy theo phân vùng của hãng. Mỗi vùng có một định dạng riêng ví dụ như châu á, châu âu, Mỹ... Do khi mua máy bạn không biết nó có nguồn gốc từ đâu nên khi khai báo SN nếu không đúng phân vùng thì nó không chấp nhận.

vhvu

xin cho em hỏi là số SN của máy em là:HT836K026742 vậy thuộc vùng nào vậy anh.
Thank

DucLong

Super V.I.P
xin cho em hỏi là số SN của máy em là:HT836K026742 vậy thuộc vùng nào vậy anh.
Thank

Bạn thử xem có được không nhé: HT832K010234 for eur wwe
or: http://www.mediafire.com/?fsflx4ll49t
or:Serials to Use:

EUR_WWE(5.05.401.1) - HT832K001234 or HT834K001234 or HT831K001234

French (5.05.401.1) - HT834K011234 or HT832K011234

Italian (5.05.401.1) - HT833K011234
or: http://rapidshare.com/files/1988106...ned_Raphael_52.58.25.30_1.11.25.01_Ship..html