• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có bản update 2.2.1 qua OTA cho DHD

thanhdol

Member
HTC đã có bản cập nhật Android 2.2.1 cho HTC desire HD rùi các bác ạ, phiên bản phần mềm 1.84.707.2. em vừa mới up, sau đó nó bắt up cả Location nữa. Bản đồ hiển thị tên phố không bị lỗi font như trước nữa. Nhưng sao cái la bàn nó không chỉ chính xác là sao vậy nhỉ? Có bác nào thử và tìm ra nguyên nhân chưa ạ?:-/:-/

maitrungthuan

bác cho e hỏi, em là newbie của android, làm thế nào để uprom ota vậy?

OTA là viết tắt của Over The Air, bác mở wifi, vào Setting/About phone/System software update và nhấn Chech now, nếu có bản cập nhật nó sẽ báo bác

thanhdol

Member
bác cho e hỏi, em là newbie của android, làm thế nào để uprom ota vậy?

Bạn vào mục Cài đặt=>Thông tin điện thoại=>Cập nhật phần mềm hệ thống=> làm theo hướng dẫn của máy. Bạn nhớ kết nối internet bằng syn hoặc wifi nhé không thì chết tiền 3G.:D:D

nghienPC991

Cũng tùy phiên bản DHD của nước nào nữa. Mình thấy thông báo có update OTA lâu rồi mà check vào cứ báo không có hoài ~X(

thanhdol

Member
Cũng tùy phiên bản DHD của nước nào nữa. Mình thấy thông báo có update OTA lâu rồi mà check vào cứ báo không có hoài ~X(

Mình cũng không rõ nữa. Nhưng máy mình có ngôn ngữ Việt, chắc là phiên bản Asia. Sau 2 ngày dùng mình thấy âm lượng nhạc chuông to hơn, pin sụt nhanh hơn :p:p. Không rõ sao nữa. Thấy các mod bảo nếu up lên phiên bản mới qua OTA thì chưa có thuốc root máy, thôi đành chờ các cao thủ ra thuốc vậy.:(:(

lampn

Mình thì chỉ toàn dùng default mặc định của nhà sản xuất cho lành. Đang update qua đường kết nối với PC cho nhanh hi hi. Để trải nghiệm xong sẽ chia sẻ với mọi người.

takaru

Máy mình đã root nên không up được qua OTA , bạn nào đã download thành công bản này chia sẻ cho a e với

T5700

Mình update.zip bằng thẻ nhớ , kết quả là xong camera thành đen trắng lun . lại phải restore

lampn

Không có gì thay đổi cả. Không biết bao giờ có bàn 2.3 như thông báo nhỉ