• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có eViL's NXSense v.1.12 - 720p, BT, FM, Hotspots, Kitchen Sink [9/7/10]

trinhha

đã có rom cook của desire bản này mình thấy dùng rất ổn định
bluetooth dùng ok, có widget stock rất hay rất tiện cho anh em chơi chứng khoán. mình đang dùng xem pin thế nào.
- có lựa chọn đa ngôn ngữ, có cả tiếng việt.
- quay video có auto focus rất hay, các bản CM quay video không có auto focus.
đã có rom v1.2.1
http://www.mediafire.com/?sharekey=4...440008e45ec5ab
http://www.4shared.com/dir/G9NA0DQC/Froyo.html
Kernel Download:
http://www.mediafire.com/?56z5xq19e2c2w
Radios
http://www.mediafire.com/?fdtx87btpd5bb

Chỉnh sửa cuối:

xuxu09

cai kener dùng để làm gì vậy bác? :D em mới nghịch ROm androi nên ko rõ :D

overkill

Member
Để down về up thử xem sao, đang xài bản 1.06 cũng có qay phim 720p nhưng ko có auto focus, down bản này về test thử thực hư ra sao :D

happyghost2000

nhiều rom wa1 , đang chạy RC 3 , chua có thời gian chạy các bản khác , thấy cũng hay hay , thanks bác trinhha

cuongtheking

Chào các bác. Em đã cố thử tìm hiểu cách up rom cho N1 mà không biết phải bắt đầu từ đâu ạ. Bác nào có thể dành thời gian chỉ giúp em với. Xin chân thành cảm ơn ạ.

xuxu09

hehe... để quay video chuẩn HD và máy chạy mượt hơn!:D

thế cái đó cũng úp như ROm hả bác? vào recovery rùi update từ file zip ah?. up cái nào trc? em up cái ROM không up kener thì khi khởi động Xog máy có cứ... tìm cái gì gì ấy, mãi chẳng thôi, em đàng UP lại bản khác. hjx

trinhha

buoc1: coppy 2file vào sd
buoc2: vào bootloader rồi fomat storage
buoc3: vào recovery wipe full
buoc4: flash rom
buoc5: flash kener
restart là dùng luôn. ok?
chúc thành công! thân

Chỉnh sửa cuối:

trinhha

mình thấy pin dùng cũng được đấy. tứ sáng tới giờ còn 60% là đc rồi. sáng mình chỉ lướt ít web xem chứng khoán(thỉnh thoảng mới vào chứ xem liên tục thì cm6 rc3 cũng đứt luôn) . tóm lại là ok! ^_^

xuxu09

bản này nhìn sence đẹp, có tiếng việt cũng hay ha, nhưng chạy e thấy nóng máy quá, chắc phải tìm ROM khác. hjx có cách nào add sence vào ROM gốc không bác?

kidphuongit

Bác cho em hỏi, em dùng bản này nhưng chưa bao giờ dùng được cái radio cả. có bác nào dùng đc ko ạ.
Và bản này ko có MAP, bác nào có file cài đặt thì up giúp em :)

kidphuongit

Hic sao bản này em thấy pin kém quá, cái radio vẫn ko dùng được :). thích cái sense nhưng pin để từ 12h đêm đến trưa đã hết pin mà em nghe gọi trung bình ko nhiều lắm :(

happyghost2000

Hic sao bản này em thấy pin kém quá, cái radio vẫn ko dùng được :). thích cái sense nhưng pin để từ 12h đêm đến trưa đã hết pin mà em nghe gọi trung bình ko nhiều lắm :(

Thì mình nói rồi , đẹp nhưng hao pin lắm . RC3 là ổn nhất

xuxu09

không thấy dùng đc 3G hjx. không bit tại sao. các bản rom khác thì ngon lành mệt ghê. up đi up lại để check thích cái sense

kidphuongit

không thấy dùng đc 3G hjx. không bit tại sao. các bản rom khác thì ngon lành mệt ghê. up đi up lại để check thích cái sense

3G dùng tốt, cái Radio cũng dùng được rồi, chỉ có 1 nỗi là rom này hơi nặng, cài đặt vào bộ nhớ máy hết, ko vào phần app move sang sdcard được. thích cái rom này ở cái quay và chụp ảnh nó lấy nét nhận diện khuôn mặt.
Các bác cho em hỏi sao quay định dạng mp4 720p mà file nó lại là file .3gp nhỉ :(

trinhha

ban vao ung dung modinstallLocation duoc cai san day, sau day chon External roi alow la ok. sau day ban vao app move thoai mai lun. minh post bang n900 nen kg co dau. thong cam nhe'

lndung0610

Co 1.17 roi kia bac oi. Bac evil nay cook rom suot ngay :)) Mot rom sense tuyet voi cho n1. Moi thu deu on. Very good