• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có eViL's NXSense v.1.12 - 720p, BT, FM, Hotspots, Kitchen Sink [9/7/10]

xuxu09

hjc, up cả bản cũ lẫn bản mới của ông này đều không chơi đc 3G . bản gốc và bản update RFG 33 thi vẫn dùng ngon lành hjc. có bác nào có bản ROM sense nào nữa không up lên em tham khảo với? hjx. cứ up đi úp lại thấy tội em nó quá.

trinhha

mình up lại v1.17 rồi đấy. bạn up lại lần nữa xem thế nào. mình dùng ok mà. 3g tốt. pin cũng đâu đến nỗi nhỉ? đến giờ vẫn chưa hết pin nè! tối xạc pin là vừa. hjhj
bạn thử làm lại các bước sau xem.
b1:download 3 file trên về và coppy vào thẻ nhớ.
b2: đưa máy về boot rồi clear storage.
b3: đưa máy về recovery rùi wipe full
b4: flash radio rùi restart system
b5: máy về recovery rồi tiếp tục flash rom
b6: flash kernel

ht2215

trinh ha ơi,sao mình up cái kernel thì bị treo ko vào được trong, còn up rom ko thì vào dc

vndung

Mình thử up room em N1 và đã làm các bước sau: Unlock Bootloader, Hack ROOT ,Cài đặt Recovery . Sau khi đã làm các bước trên thì máy khi khởi động lên nó báo process system is not responding`và khi kết nối với PC thì không thấy thẻ nhớ nữa ( mình chưa copy file updata zip vào thẻ nhớ). Vậy không biết bây giờ phải làm gì nửa đây các bạn ơi, chỉ cho mình với, chân thành cám ơn các bạn.

xuxu09

xem nao. mua cái đầu đọc thẻ nhớ , để cắm thẻ vào rùi coppy rom. nhớ format thẻ ở fat 32. bấm phím power trên N1 sau đó giữ luôn bi lăn để máy vào fast boot.
trong đó thì dùng phím volume -,+ để di chuyển xuống và lên. vào fast boot - recovery (vào trong nào thì lăn bi đc)-wipe ( chọn hết lần lượt các dòng) - fash rom bằng file zip trong thẻ.
- nếu không vào đoc recovery thì tải cái recovery trong bài của tớ về rùi làm theo là ok. bản mới bây giờ là 1.9 tùi thì phải. có gì pm lại. ^^

trinhha

v 1.21 chứ bạn. hj.. vừa up date. mình qua ip4 rùi, xem thế nào đã kg ổn thì kiếm em Disire HD vậy. hihi

xuxu09

bản mới 1.21 bị lỗi wifi mà (có cả thông báo, tớ vừa đọc xong ^^) đang chuẩn bị thử up xem sao, có khá hơn không. lỗi wifi thì up kener có khi ổn. cái ROm này thì tớ dùng toàn không có 3G nên không up. up bản HD của lão eVil's này thì không chụp ảnh đc. hjx.

puff

các bác oi em đã cài bản 1.2 đã sử dụng modinstall location nhưng vẫn không cài đươc ứng dụng vào thẻ nhớ,dún app2card 2.4.4 cũng không được,phải làm sao bây giờ để cài được app vào thẻ nhớ?thanks trước các bác :((

ht2215

bác chơi quá, hic hic chung quy lại thì của đáng đồng tiền thôi, iphone với htc hd thì em thấy vẫn ngon lành, đơn giản chỉ xét riêng về các cảm biến, và sensor của nó đã đẳng cấp quá trời, mỗi tội bọn nó biết cách kinh doanh nên làm chúng ta phải chạy theo công nghệ

ht2215

bác trinhha dùng iphone rồi thì sao up thử dc, đã ai up thử fw1.21 chưa. tớ up nhưng ko chạy, bị treo ở hình dấu x hoặc hình htc. còn kernel tớ up ko thể nào được . trước khi up kernel có phải xóa hay làm gì lại máy ko, bác có thể hướng dẫn thêm được ko

kimngan2984

bác trinhha dùng iphone rồi thì sao up thử dc, đã ai up thử fw1.21 chưa. tớ up nhưng ko chạy, bị treo ở hình dấu x hoặc hình htc. còn kernel tớ up ko thể nào được . trước khi up kernel có phải xóa hay làm gì lại máy ko, bác có thể hướng dẫn thêm được ko

mình cũng vậy bản 1.21 up xong ẻo luôn, 1.17 thì được giao diện đẹp nhưng bị treo máy hoài, đang vô wed tự văng ra luôn. chán quá. giờ muốn up lai rom ship thì up lại phần nào và trình tự như thế nào vậy các pác. và bản nào là ổn nhất vậy...

360tranhungdao

mình không biết phải dow file nao hết.....nhiều file was ban oi.......chỉ mình rõ hon đuoc không bạn.................

cho mình số phone mình gọi điện chỉ mình voi ....................help