• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có Sene 3.0 RCMix HD KINGDOM v0.1 Evolutionary Sense

soc0la

thaks bạn... bạn dùng chưa, cho ae xin ít lời trải nghiệm đi :D

buiducphuc123

cung tương đối tốt.bạn ạ!!! mỗi người dùng đều tự dánh giá mà bạn.cứ tex nào
vẫn còn 1 ít lỗi nhỏ

kinedrack

mình vừa test xong. Nói chung là hoạt động tốt.Kết nhất quả quay video HD Còn mốt số lỗi như sau
Lock screen để chế độ đồng hồ hay clock thì ko đc đều vẫn lệch sang một bên
Các số lúc gọi đi + gọi đến cũng lệch ( lệch lên phần Loa ngoài và tắt tiếng)
chạy vẫn chưa mượt lém cảm giác hơi giật
move icon hơi khó một tí
Thời tiết cập nhập 5 ngày thì hình ảnh bên dưới bị cắt mất 1/2
đấy là những cảm nhận của minh
các bạn test tiếp nhé
Hi vọng sớm có trong bản room của Bác Quang ợ. HIhi

Chỉnh sửa cuối:

chineseboy78

Bộ sung chút xíu hiệu ứng sense 3.0 nền vẫn là 2.1 nha các bác, nhanh và đẹp nhưng vẫn gặp 1 số lỗi, ko xài đc Naivator của HTC, đã thử thay Kernel của MDJ nhưng vẫn gặp lỗi.
Quay phim chi 1280 X 720 thôi chuẩn HD chứ chưa Full HD ạ
Cần thêm 1 thời gian để hoàn thiện nữa. Nếu ai thích hiệu ứng của nó thì ok. Còn muốn bản ổn định thì nên uprom khác và đợi các bản sau hoàn thiện hơn. Vài dòng cảm nhận cua mình, bác nào phát hiện lỗi post tiêp nhé

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Bộ sung chút xíu hiệu ứng sense 3.0 nền vẫn là 2.1 nha các bác, nhanh và đẹp nhưng vẫn gặp 1 số lỗi, ko xài đc Naivator của HTC, đã thử thay Kernel của MDJ nhưng vẫn gặp lỗi.
Quay phim chi 1280 X 720 thôi chuẩn HD chứ chưa Full HD ạ
Cần thêm 1 thời gian để hoàn thiện nữa. Nếu ai thích hiệu ứng của nó thì ok. Còn muốn bản ổn định thì nên uprom khác và đợi các bản sau hoàn thiện hơn. Vài dòng cảm nhận cua mình, bác nào phát hiện lỗi post tiêp nhé
Chính xác. Các bạn nên để ý đến mấy đặc điểm chính dễ nhận biết (Đặc trưng)của Sense 3.0 :
* Màn hình Home khi mở khóa màn hình thì các tab sẽ xoay tròn 3D sau đó dừng lại ở màn hình Home
* Các Tab ở màn hình Home có thể xoay tròn (Giống Spb Mobie shell) >>> Sense 2.1 thi chỉ có thể trượt đi trượt lại (Kịch kim thì phải quay lại)
* Thanh bar bên dưới chỉ có 2 icon Phone và App (Và có thể add thêm icon app vào đó)

*** Hiện nay chỉ có mỗi bản Rom bạn Caothanhhai giới thiệu là đích thị Sense 3.0 (Của tác giả MDJ), còn lại vẫn toàn là sense 2.1 add thêm màn hình khóa, sms và weather mà thôi

buiducphuc123

cứ chờ 1 thời gian sau sẽ hoan thiện thôi,tha hồ mà vọc vẹc

không bík bác ancola66 và bác quang có thể cho thêm cái locksend của android 3.0 vào đc ko nhĩ bên ms mình thấy nhiều rôm có khóa rất tuyệt của Honeycomb

hiện thì co rất nhiều bản rom khóa và dự báo thời tiêt,SMS sene 3.0 ,RCmix + coredroid + leedroid toàn là sene 3.0.tớ chỉ thích cái khóa của Honeycomb thôi

caothanhhai

Thế mà bản này tap xoay tròn được đấy anh, nền sense 2.1 thế mà quay tít

soc0la

vừa test từ chiều đến h, nhìn chung là đẹp( một số lỗi nhỏ thì bạn trên đã nói rùi) , m có cái tính là mỗi khi up ROM mới thường bug ra và xoá triệt để hết các soft và widget không cần thiết nên rom up thường nhẹ đi vài chục mb:D

ncbc

fan music cũng còn chút lỗi, vẫn là lỗi lệch màn hình, nên k thấy nút play/back-forward, playlist đâu hết trơn hixhix.

lupin87

fan music cũng còn chút lỗi, vẫn là lỗi lệch màn hình, nên k thấy nút play/back-forward, playlist đâu hết trơn hixhix.

Thấy có report bug này mà bạn : Resizing on some apps

Mà hình như khi mình nghe nhạc = music app của máy, thấy hiệu ứng SRS của bản ROM này dở wá, giống như là ko có vậy

ncbc

Thấy có report bug này mà bạn : Resizing on some apps

Mà hình như khi mình nghe nhạc = music app của máy, thấy hiệu ứng SRS của bản ROM này dở wá, giống như là ko có vậy

hĩ, sao jo fan music của mình nó chỉ thấy có 1 bài hát duy nhất, k scan toàn bộ nhạc trong thẻ nhớ, search trên topic đó thì chưa thấy vì nhìu wa, có bác nào bít cách khắc phục k. Thanks mọi ng

betheone123

hĩ, sao jo fan music của mình nó chỉ thấy có 1 bài hát duy nhất, k scan toàn bộ nhạc trong thẻ nhớ, search trên topic đó thì chưa thấy vì nhìu wa, có bác nào bít cách khắc phục k. Thanks mọi ng

Bạn xem lại trong phần tùy chỉnh Music xem.... có thể bạn đễ thư mục mặc định ko đúng. Mình cài xong vào Music là có hết bài hát mà.... bản Rom này đã có nhiều tiến bộ ngoài ra củng còn 1 số lỗi nhỏ như : 1 số app không đúng kích cở, thời tiết xem 5 ngày thì icon dc có 1/2... tuy nhiên không đáng kể và có thể chấp nhận được đễ dùng hàng ngày :D

ncbc

Bạn xem lại trong phần tùy chỉnh Music xem.... có thể bạn đễ thư mục mặc định ko đúng. Mình cài xong vào Music là có hết bài hát mà.... bản Rom này đã có nhiều tiến bộ ngoài ra củng còn 1 số lỗi nhỏ như : 1 số app không đúng kích cở, thời tiết xem 5 ngày thì icon dc có 1/2... tuy nhiên không đáng kể và có thể chấp nhận được đễ dùng hàng ngày :D

mình thử hoài vẫn k đc. Sau đó cắm dt vô máy, chép thêm vài bài hát vồ folder nhạc có sẵn đó. Sau đó vô fan muíc lại, thì nó lại load đc toàn bộ. Mừng ghê.
Mình cũng thấy bãn ROM này rất ok, các lỗi vẫn có thể chấp nhận đc.
Sẵn bạn cho mình hỏi có cách nào show đc All Song trong fan music không, để cuộn lên xuống select nhạc cho dễ. Chứ jo toàn fan bấm wa từng bài, từng bài hixhix.

Thanks bạn đã giúp đỡ nha!

lupin87

Sẵn bạn cho mình hỏi có cách nào show đc All Song trong fan music không, để cuộn lên xuống select nhạc cho dễ. Chứ jo toàn fan bấm wa từng bài, từng bài hixhix.

Cách dễ nhất là bạn xoay màn hình ngang lại, nó sẽ thấy dc 1 phần của nút all songs. Mà cho mình hỏi máy của bạn nghe hiệu ứng SRS có bình thường ko vậy ?

ncbc

Cách dễ nhất là bạn xoay màn hình ngang lại, nó sẽ thấy dc 1 phần của nút all songs. Mà cho mình hỏi máy của bạn nghe hiệu ứng SRS có bình thường ko vậy ?

ah, đc rồi, thanks bạn nha. Wen mất cái vụ quay ngang :)
hiệu ứng SRS mình nghe k khác j cái no effects :(

soc0la

hiệu ứng SRS bản này rất chán, tốt nhất các bạn chọn chế độ Rock hay R&P hay hơn nhé!

ncbc

hiệu ứng SRS bản này rất chán, tốt nhất các bạn chọn chế độ Rock hay R&P hay hơn nhé!

hình như cái đó chỉ chọn cho headset thôi fai k bạn, nếu dùng speaker thì đâu có chỉnh đc fai k?

ancola66

Super V.I.P
hình như cái đó chỉ chọn cho headset thôi fai k bạn, nếu dùng speaker thì đâu có chỉnh đc fai k?
SRS chủ yếu phục vụ cho tai nghe thôi;;). Chứ Loa ngoài bé bằng cái móng tay út mà chỉ có một loa thì SR với Effects cái nỗi gì :))

soc0la

SRS chủ yếu phục vụ cho tai nghe thôi;;). Chứ Loa ngoài bé bằng cái móng tay út mà chỉ có một loa thì SR với Effects cái nỗi gì :))
e hiểu ý bác, nhưng hiệu ứng SRS trong bản này quả thật dở ẹc, chắc nó cũng nằm trong những lỗi nhỏ chưa khắc phục được, mong rằng sẽ có bản final cho a xài :D