• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã fix lỗi wake up lag

smth2hope

Thật tuyệt vời. Không còn lỗi lag khi bật HD2 nữa. :) HD2 gần giống điện thoại Android thường rồi.
Link:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1222427

Giới thiệu:
Chắc mọi người dùng android trên HD2 đã quen với cảm giác chờ đợi khi bật màn hình, hoặc khi có người gọi đến mà chờ mãi mà màn hình vẫn tối thui, hoặc là alarm kêu mãi mà vẫn không tắt được,... Với fix này, mọi thứ sẽ khác.

Cách cài đặt:
Tytung đã update vào Kernel mới. Down file zip về và cài kernel mới bằng recovery.
Link cho MAGLDR: http://nexus-hd2.googlecode.com/files/kernel_tytung_r11_beta2_update.zip
Link cho CLK: http://nexus-hd2.googlecode.com/files/cLK_ppp_tytung_r11_beta2_update.zip

Cảm nhận:
- Bật tắt màn hình tức thì, không phải chờ đợi nữa.
- Khi có cuộc gọi đến, màn hình hiển thị ngay tên người gọi, không lag.
- Khi đang gọi điện, màn hình sẽ bật sáng ngay khi đưa màn hình ra khỏi tai mà không cần chờ đợi.

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Bạn sửa lại nội dụng Topic thành 1 bài giới thiệu đầy đủ nhé, nếu không sẽ bị Move đi đấy.
P/s: Fix này sẽ được tích hợp trong các bản ROM sắp tới của mình :D

thedung

sao mình ko bị nhỉ,gọi đến màn ohình sang luôn mà,chuông báo thức chưa bao giờ hình sang luôn mà,chuông báo thức chưa bao giờ tối thui

smth2hope

sao mình ko bị nhỉ,gọi đến màn ohình sang luôn mà,chuông báo thức chưa bao giờ hình sang luôn mà,chuông báo thức chưa bao giờ tối thui

Thế thì chúc mừng bạn. Bạn là người may mắn. :)
Thực ra tùy từng ROM, có cái lag ít, cái lag nhiều. Ít thì 1-2s nhiều khi khó cảm nhận. Nhưng dễ thấy nhất là trong khi gọi điện, cái màn hình nó không sáng theo ý muốn của mình.

Azzura

Bạn sửa lại nội dụng Topic thành 1 bài giới thiệu đầy đủ nhé, nếu không sẽ bị Move đi đấy.

Bác langthang cho em hỏi, em đang dùng MIUI 23.1, cảm thấy rất hài lòng, có cách nào kết hợp bản fix này vào version hiện tại ko?

smth2hope

Bác langthang cho em hỏi, em đang dùng MIUI 23.1, cảm thấy rất hài lòng, có cách nào kết hợp bản fix này vào version hiện tại ko?
Cái này nhiều người trên XDA xác nhận làm được rồi. Bạn down file ZIP tương ứng về, dùng Recovery flash là ok.

vettau

Thông báo: hình như là không phù hợp với GB thì phải, mình đang chạy bản V2.0 Ker 1.9GB của Bác Dũng , Flash vào chỉ chạy tới HTC lại quay lại HTC thôi

thanhvo31

Mã:
For cLK users, please put zImage, initrd.gz, and system folder at the same folder and run cLK_kernel_installer.bat with the following content.

Bác có thể cấp file initrd.gz riêng cho clK Build 23.2 ko?

Down cả 100MB dài quá

KOK

Update vào bản V.21 của bác ppcboy cái hết boot luôn. Restart liên tục tại amination HTC. :D

tuaneti

Update vào bản V.21 của bác ppcboy cái hết boot luôn. Restart liên tục tại amination HTC. :D

Ha ha. Mình cẩn thận hơn là trc khi Up đã Backup Rom lại ngon lành cành đào để đấy đã. Nhưng up vào bản V41 thì ngon lành không vẫn đề gì ! :)). Nhưng hiện tại chưa cảm nhận khác biệt gì vì bản Rom trên máy mình không bị những bệnh đó !