• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã Unclocked SIM HTC TP2 nhưng vẫn không nhận mạng?

bi4tuoi

các bác help em với, tình hình là em mua code và đả unclocked SIM rồi, nhưng sao cái ttp2 của em nó vẫn báo Press call to active your phone. và cũng ko nhận mạng di động hic hic...bác nào help em với, cảm ơn các bác nhiều

bi4tuoi

thank bạn , mình thử hard reset nó bàng cách nhấn tổ hợp phím Gọi ( màu xanh ) + kết thúc cuộc gọi ( màu đỏ ) + nút nguồn ở phía trên trong tình trạng máy ko mở, nó hiện lên verizon và chạy thằng vào windows mobi 6.1, rồi nó lại tắt , rồi chạy vào lại windows 6.1 tiếp, mình thử = cách vào setting -- system ---> chẳng thấy clear storage ở đầu hết, ttp2 của mình của hãng verizon,giờ mình phải làm gì đây? thank bạn

bi4tuoi

tình hình là mình đã nhận mạng và nhận cuộc gọi , nhưng tại sao khi mình nhấn số 0909123456 nó lại thêm số +1 phía trước vậy, bác nào help em với ,em mò sắp khùng rùi hic hic

Chỉnh sửa cuối:

SgCowboy

Bạn vào phần phone/Menu, trượt xuống dưới cùng, có phần App... gì gì đó, chọn nước Việt NAm là ok, nó mặc định là nước Mỹ (+1), heheh, đã chơi PPC thì còn nhiều cái " bực mình" lắm, săp1 tới bạn sẽ gặp tin nhắn hiện ra là +84... mà không hiện tên, hehehe, cài SKtools vào, vào phần Tunne Up/ Phone, chỉnh giá trị Call ID match từ 10 thành 9 là ok

ahura

hông phải đâu, trong màn hình dial, chọn menu, kéo xuống kế cuối có Assisted dialing settings, bỏ check ô Enable Assisted Dialing đi là xong

samhk

Tp2 verizon còn nhiều cái zui lắm kakaka kekek , anh em Tp2 verizon cũng gần đonng đúc rùi:))

mrzine08

mình cũng dùng TP2 verizon, dùng rất ok. Đang dùng wm 6.1, chưa nâng cấp. Không biết nâng cấp tính năng thế nào.
Em này dùng hỗ trợ thêm: Resco contact (doc tin và tra danh ba) + Inesoft (quay số + hẹn giờ profile) --> Quản lý cuộc gọi tuyệt hảo:))

klmmgnn

muốn up Rom 6.5 cho em nó quá rùi^^
anh em TP2 Verizon có địa chỉ nào tin cậy ở Hà Nội không nhỉ

babyeagle

mấy anh cho em hỏi cái này!!!em vừa mới mua 1 con touch pro 2 verizon và đã unlock bằng code,lúc unlock e để sim viettell 11so,khi unlock xong chỉnh chế độ GSM thì chỉ gọi được cho sim 11 số,không gọi được cho sim 10 số !!!em chỉnh qua global thì goi được duy nhất cho 1 số 10 số của đứa bạn em!con tất cả những số 10 số khác đều không goi được!!!mọi người chỉ em cách chỉnh với!!em mới tập tành xài HTC nên không biết gì cả!!!thank anh em!!!

T

thuy4d98

Guest
mình cũng đang xài touch pro2 verizon.đã add số sfone xài ngon lành-nghe gọi nhận tin nhắn bình thường nhưng không nhắn tin được.Mang ra sfone cũng bó tay người ta nói một số dòng máy cao cấp bị vậy.có bạn nào bị giống mình không.giúp mình với.