• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã Up rom len 2.3.3 xuống 2.2 bản chính thức htc wildfire

jacklian

Mình mới xài con htc Wildfire mà vì mua cũ nên chủ cũ đã up lên 2.3.3 rồi, giờ mình muốn trải nghiệm phiên bản 2.2 chuẩn chính thức của htc wildfire, với 2.3 mình thấy nó chạy cũng còn hơi chậm. Anh em có ai bít chỉ mình được không?
Mong anh em cho ý kiến.

zippyman

Trong 4r đã có bài nói về việc hạ rom cho wildfire rồi đấy bạn, mình cũng đã hạ thành công, sướng nhất ở chỗ có thể vè nguyên bản sau khi hackroot, khổ nhất là phải update từ 2.1 lên 2.1 update1 rồi mới lên 2.2.1

ktsnvh

nếu muốn chạy 2.2.1 thì không cần cài rom nguyên bản đâu, bạn cứ cài rom hack đi. Android bản hack chạy mượt hơn vì bỏ đi các phần thừa và tiết kiệm pin hơn nhiều. Rom gốc 2.2 chạy không quá 28 tiếng ở chế độ nghe gọi ít đâu bạn ah.

jacklian

vậy có thể cho mình link ko? Mình có hơi gà tí, máy mình mua của thằng bạn mà nó cho người ta cài dùm :( nên cũng không rãnh. Nhờ anh em giúp đỡ thôi./