• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đang dùng Vista chuyển sang dùng XP chậm hơn

daihung4000

em đang dùng vista nhưng không thích dùng chuyển sang dùng xp chậm và giật giật như kiểu thiếu driver ý mặc dù em cài đủ hết dùng vista bình thường mà.các bác xem hộ em với máy em asus ram 1g hdd 160g chip core 2 dua car ròi`

XuanTruong

Super V.I.P
em đang dùng vista nhưng không thích dùng chuyển sang dùng xp chậm và giật giật như kiểu thiếu driver ý mặc dù em cài đủ hết dùng vista bình thường mà.các bác xem hộ em với máy em asus ram 1g hdd 160g chip core 2 dua car ròi`

Nếu các máy Laptop mua về có sẵn Vista bản quyền của hãng sản xuất Laptop trang bị thì vấn đề thiếu hoặc không tương thích Drive khi cài XP là đề tài muôn thuở!!! Khi cài XP mặc dù Drive đã cài đủ và không báo lỗi Drive, nhưng chạy mượt hay không lại là chuyện của Laptop (Đơn giản là hãng laptop đã thiết kế phần cứng chỉ cho Vista)! Tóm lại khi dùng XP dù cài Drive thế nào cũng chạy không mượt bằng khi chạy Vista đâu!!!:-?:)

O2XDAEXEC

Chấp nhận thực tế thôi bạn ơi,nếu không thì bạn Format rồi cài lại xem sao.Bạn thử dùng WinXP có bản quyền rồi Update Win lên xem có hết không!?Phần bản quyền WinXP mình đã có 1 bài viết trong đây,bạn tìm nhé!
Chúc vui!

vettau

Cho cả 2 nhân nó chạy xem thế nào. ?
Start/Run/Msconfig/BOOT.INI/Advanced Options/ đánh dấu kiểm vào ô NUMBPRO=2/ OK Reset PC
Hoặc kiểm tra xem trong Bios SATA đã Enable trở lại chưa vì những máy thiết kế cho Vista thường không cài dc XP nếu không Disnable chuẩn SATA, máy mình thì ngược lại chuyển về XP thì chạy tít mù :)

Romigo

Mình lại nghĩ máy bạn cài thiếu driver. (nhất là driver card màn hình)
Mình có một vài lần phải cài lại Windows XP cho bạn bè (các máy này đều ghi trên thân máy là chạy Vista), mình phải lên mạng kiếm driver dành cho XP riêng cho từng thiết bị của máy. Card màn hình là mình hay phải dùng driver không chính thống để cài. Ví dụ card Ati chẳng hạn mình phải dùng Driver Omega...